Docheville, Learning by Ear. Noah Bongo. Jenga Maisha Yako. Hujambo na karibu kwa sehemu ya kumi na ya mwisho kwenye mfululizo wa mchezo wa redio Daraja la Gori. Katika makala hii ya mwisho ya siku ya mapatano, Hari na Leila wanazifahamisha familia zao kuhusu mipango yao ya baadaye. Je, yeah, familia hizi zitachukuliaje suala hili? Kwanza kabisa, tega sikio kwani baba Philip hatimaye amfichulia siri yake mwanawe. Dini zote zinapinga na kuonya dhidi ya kuonea na wivu. Pia maongozo na mafundisho katika shule ya Ubuntu yanapinga vikali hatua ya kuoneana wivu. Na hayo yote yalikuwa dhahiri wakati babake alipofungua moyo wake na kumwelezea Philip siri zake zote za miaka mingi iliyopita. Philip, haya yalitokea kitambo kabla hata hujazaliwa. Nini kilichotokea baba? Mwanamke kwenye ile picha iliyo mezani kwangu alikuwa mkaguzi wa hesabu. Idara yetu ya fedha ilikuwa na visa vingi vya udanganyifu, na mwanamke huyu aliagizwa kuzikagua takwimu zetu. Shughuli hiyo ilichukua muda wa siku kadhaa. mm -hmm. alikuwa akifanya kazi mpaka jioni sana kila siku, na tulipata fursa ya kujuana. okay. kwa hivyo Alikuwa mpenzi wako kabla ya kutengana eh? Na bado unampenda asivyo, ndio? Um, ila si hivyo unavyosema. Tulipendana sana, ila alikuwa Mwislamu na ijapokuwa familia yetu haikuwa ikifuatilia dini kwa karibu, tuliwekewa vikwazo. Sawa, na kisha baadaye ikawaje? Na alikuwa nani hasa? Mbona hutaki kunieleza? Ali alikuwa ki, aliitwa Anisa. Anisa, ulimfahamu kama Bi Omar wakati wa uhai wake. Ah, Bi Omar? Yaani unamaanisha unamaanisha mama Kelela, baba? Na huyo mtoto aliyembeba pichani, usiniambie ni, tafadhali usiniambie ni Hatimaye maswali mengi aliyokuwa nayo Philip sasa yalikuwa yameanza kupata majibu, na penzi lake kwa Leila, bila shaka, ni kwa sababu alikuwa dadake na siyo mpenzi kama alivyochukulia. Lakini kwa upande mwingine, shule ya Ubuntu inasherehekea siku ya mapatano, siku inayowaleta pamoja wakazi wote wa mji wa Gori. Philip peke yako kiwaza hapo bana. Njoo tusherehekee pamoja, tumeshinda kikombe cha mjadala, njoo tusherehekee. Ni kweli Mat. Philip. Sema hari, chukua hiyo kamera tupige picha ukumbusho wa wa tayari, ya wa <laughs> madume watatu wa chuo cha Ubuntu tayari: tatu, mbili, moja. Cheese. Cheese. Sawa kabisa na wewe Philip, njoo hapa tunataka wapige picha Roshi na Laila wakishidha mbio za mita mia nne kuruka viunzi sawasawa, sawa, Hari. Lakini baadhi ya Waislamu hawapendi kupigwa picha, lazima kwanza ni waombe ruhusa. Ni sawa Beme Lulu, waliouliza na wote wakaridhia kupigwa picha zitakazochapishwa kwenye gazeti la chuo na hata gazeti la babako. Ah, napenda sana mavazi yao ya mikono mirefu, suruali za wasichana hawa wa Kiislamu bila kusahau kitambaa chao cha kichwa. Lazima nisonge karibu zaidi. Tazama mat, hata wavulana pia wamevalia mavazi yanayofunika miili yao. Nimearifiwa kuwa ni mavazi maalum na mepesi, ambayo huwasaidia kutusikia joto. Tumefanikiwa sasa, kila anayetaka anaweza kushiriki haya. Oh, o viti yangu bado mko nafasi ya tatu. Leila, kazana wapite kabisa. Hasan, tazama yule pale, dada Rebeka kutoka hospitalini. Leila, wapite nzuri. oh, zuri, habari, Bwana Omar, habari. zuri, zuri. Oh, na sasa tusaidia sana kushinda kikombe, Philip. tupige picha bila shaka. Sasa tabasamu. Cheese. Cheese. Asante, asante. Asante Philip, hebu nione. ah, ni nzuri ah, Nitakupa nakala kama ukumbusho. ah, asante sana Philip. unazungumza ni kama zawadi ya kuagana, tunaweza sema hivyo. Lela, unajua Eh, nilitaka kusema. Oh, Hari. Babako na kasisi wanazungumza na babangu, hebu twende. Tutaonana baadaye Philip. Oh. Philip aliamua kutomweleza Leila yote aliyoyafahamu kuhusu uhusiano wa mamake na babake na pia kuhusu uhusiano wao wawili, hivyo basi akamruhusu Leila aende tu kwani alifahamu kwamba hilo lilikuwa tukio la kihistoria. Bwana Omar, baba na baba askofu mdogo, hujambo Hari. Askofu nani? Samahani, baba mdogo Barnabas. Hilo ni jina la utani tu. Nimekupa binti yangu Leila. Hongera, umefanya vizuri sana hongera. Dada Staribeka yuko pale na binti yake Abigail amesema tutakapotimiza umri wa miaka kumi na sita sote tutajiunga na chuo cha Ubuntu na baba ameridhia. Habari njema sana. Na unafahamu kwamba wao ni Wayahudi sivyo? Eh, wale ambao, kwa taarifa yako, mimi na yeye tumekuwa tukilinganisha mafundisho ya kitabu kitakatifu cha Wayahudi, Tora, na kile cha Waislamu, Kurani ningependa kusomea historia ya dini wakati ni kuwa mkubwa. Hebu nikumbatie mdogo wangu, nimefurahi sana kuyasikia hayo. Kwa nini ni mimi? Sikushinda mbio za mita mia nne, ni wewe. Lakini pia wewe umeshinda Hassan, kwani umeruka viunzi vingi zaidi, vikwazo vilivyotenganisha familia yetu na ile ya jirani. Umekipa sifa chuo cha Ubuntu. <sighs> Baba, mimi na Laila tunataka Chief Debele, yeah? na baba mimi na Hari tunataka kuweka mapenzi yetu hadharani. Ah, jambo geni sana katika tamaduni yetu, msichana namwomba mvulana awe mpenzi wake? Kweli huu ni ulimwengu wa kisasa jamani, eh? Lakini katika utamaduni wetu lazima tulete ng'ombe kwa babako ili awabariki oh. Hilo ni jambo la kufurahisha sana, hata mimi namuelewa Chifu Dembele na pia naliheshimu wazo hilo Kwani tuna matambiko yanayofanana katika jamii zetu hmm. Lakini kwanza ni lazima tukae, tuzungumze ili tuweze kuzifahamu vyema tamaduni zetu. Tunaweza kushirikiana na kutangamana, na wakati huo huo kuhifadhi tamaduni zetu. Siasa ndizo zinazoingilia kati, na aghalabu tunatumia tofauti za kidini kufikia malengo yetu. Hilo si sahihi kabisa. Umesema vizuri kakangu, eh? Tunachohitaji zaidi ni kuimarisha uchumi na masuala ya jamii yote. Huo ndio ubuntu, hilo ndilo linalotuunganisha kweli kabisa. Ni kweli kabisa. Na ili kusherehekea habari hizi njema, ningependa kualika nyote nyumbani kwangu, hata wewe Sista Rebeka na binti yako <laughs> Abigail, kwani najivunia sana kuwa miongoni mwenu. Nimefurahishwa sana na kazi yako, maana umeyaokoa maisha ya mwanangu alipojiteketeza. Asante <laughs> sana Bwana Omar. Hasa nalitaka kuokolewa, kama ujuavyo, hakuna mtu aliyechagua kuzaliwa Afrika, Myahudi au Mkristo. Sote tulikuja hapa ulimwenguni pasina kufahamu Muhula wa kwanza ulikuwa unaelekea kumalizika katika shule ya Ubuntu. Hasan naye alikuwa amejifunza mengi, na kama adhabu ya kutaka kuteketeza kanisa hilo, yeye na wavulana wengine katika chuo cha madrasa walihitajika kujenga kituo cha utamaduni katika ardhi hiyo. Lakini subiri kwanza, Hari anamuita. Philip, Philip. Ndiyo Hari. Philip Uh-huh. Kabla ujiondoka kakangu, tafadhali tupige picha moja hapa. Tafadhali Philip, picha ukumbusho. Ni sawa. Mnataka kupiga wapi? Katika daraja la Mtogori. Wewe na Hari katika daraja la Mtogori? Na e, <laughs> katika daraja hilo la Mtogori. Hatuhitaji tena kujificha chini ya daraja. Eh, mambo, mambo. Okay, saa, sawa. Sawa. Sawa, hakuna shida. <laughs> Kujificha. Excuse. <laughs> <laughs> Hadi hapo tunafikia mwisho wa sehemu ya kumi na ya mwisho ya mfululizo wa mchezo huu wa redio Daraja la Mto Gori, hadithi iliyoandikwa na Romi Singh. Penzi la Hari na Leila linazidi kuimarika, kinyume kabisa na migogoro ya muda mrefu baina ya familia hizo mbili. Mashauriano, ushirikiano na kuvumiliana, licha ya tofauti za imani, vilibainika kuwa msingi wa kuleta amani na uelewano katika mji wa Gori. Kumbuka, ukiwa na maoni au kama ungependa kusikiliza tena kipindi hiki, tembelea mtandao wetu wa www dw-world. de mkwaju lbe. Kwa heri kwa sasa.