Mwenyekiti wa shirika la kutetea haki za binadamu la Muhuri Khelef Khalifa amemtaka kamishina wa kaunti ya Mombasa Gilbert Kitio kujiuzulu kwa kutoa amri ya maafisa wa usalama kwa wapiga raia. Kulingana na Muhuri, amri hiyo ndiyo iliosababisha mkanyagano wa watu baada ya maafisa wa usalama kutumia magongo kutawanya umati wa abiria waliokuwa wanataka kuabiri feri huku wakifyatua mabomu ya kutoa machozi. Francis Auma ni afisa masuala maswala ya dharura wa shirika hilo. Mimi mwenyewe na wengine walisikia na tuliona County Commissioner akisema wale ambao hawatasikia watachapwa na polisi. Polisi watafanya kazi yao. Nilisema no, hawezi piga mtu. Si sheria mtu asikii kuna sheria. Kwa hivyo baada ya yeye kutangaza kuwa watu watachapwa, ndio tunaona matokeo kila pahali. Silikoni peke yake, magongo kwa ola Bamburi wapi, ikifika mwendo wa saa kumi na mbili kizaazaa, polisi wanapiga raia. Kulingana na mwenyekiti wa shirika la Msalaba Mwekundu kanda ya Pwani, Mahmud Nur waliwapa huduma za matibabu abiria 30 waliojeruhiwa na mwanamke mmoja aliyezirai kwa mshtuko. Wanaume wawili waliokuwa katika hali mbaya walifikishwa katika hospitali kuu ya ukanda wa pwani ya Makadara ambapo mmoja alifariki na mwingine kufariki katika kaunti ya Kwale abiria wanaotumia feri hiyo wamelalamika juu ya utaratibu unaotumiwa hivi sasa katika kivuko hicho na kuwalaumu maafisa wa usalama kwa kutumia nguvu. Kwa majina anaitwa Cheroti Shantel. It's very unfair, wanachapa watu venye wanajisikia nini, kama amepewe, ni kama wamepewa hiyo mamlaka ya kuchapa watu sasa. Hiyo ndio inaniuma. Kwa majina anaitwa Alawi Juma. Kivuko cha feri kutoka tupoambua kitazuiwa, kimeleta shida kubwa. Ule msongamano wa watu ambao uko pale unachangia hata kueneza magonjwa, iwapo basi kuna mmoja atakuwa nayo, kwa sababu wako karibu karibu sana. Haina haja sisi tusimamwe, ni maofisa wa polisi wamejihami, utasema wanaenda kule Somalia na kumbe wanaenda tu kivuko cha feri. Kwa majina naitwa Aisha Salim. Mimi mwenyewe yule afisa wa polisi namwogopa hata kabla hajanifanya chochote na yale marungu yao vilevileni yanaogofya. No. Idara ya usalama imejitetea kwa kueleza kuwa lilazimika kuchukua hatua baada ya baadhi ya abiria kukataa kupanga foleni na kuanza kuarushia mawe. Utaratibu wa kupanda feri sasa umebadilishwa. Muda mwingi itakuwa ni abiria pekee wanaovuka na magari yatavuka kutoka saa tano asubuhi hadi saa tisa mchana, lengo likiwa kupunguza msongamano wa watu kama njia moja ya abiria kuepuka kusambaa kwa virusi vya korona. Nikiripotia DW kutoka mjini Mombasa, jina langu ni Faiz Musa.