Wagombea wote wawili wamezungumza moja linalofanana, ushindi. Alianza Dkt. Sheni aliyepiga kura yake mapema kwenye kituo cha kupigia kura cha Bungi Miembe Mingi, kusini mwa kisiwa cha Unguja majira saa moja asubuhi. Mara tu baada ya kupiga kura yake, aliwaambia waandishi wa habari kwamba hana wasiwasi na ushindi kwake na kwa chama chake. Takwimu za ushindi zimezungumzwa na chama chetu, wamefanya press conference mara mbili jana mara ya mwisho wameeleza kwa takwimu na hata katika baadhi ya magazeti imeandikwa vile, na mimi na matumaini hayo tena, tutashinda, matumaini tutashinda kwa kishindo, sio kama mwaka 2010. Dochi Vele ilipomuuliza ikiwa endapo yuko tayari kutoa tamko la kukubali kushindwa ikiwa ushindi ukiangukia mahali kwingine, Dr. Shane alikuwa na haya ya kusema: kwani nitamke? Wanaposhindana watu wawili, mmoja anashinda, mmoja anashindwa, sina haja ya kutamka tungoje tume ya uchaguzi toe matokeo halafu tutaona. Kauli ya ushindi ikatamkwa pia na Maalim Seif Sharif Hamad anayewania nafasi hiyo kwa mara ya tano sasa, mara tu baada ya kupiga kura kwenye kituo cha Mtoni majira saa nne asubuhi. Mimi sina wasiwasi wa ushindi kama kila siku ninavyosema, ikiwa uchaguzi huu utaendeshwa kwa haki utachagua uhuru na uwazi, sina wasiwasi Wawili hawa wakatofautiana juu ya uhalisia kwenye vituo vya kupigia kura. Wakati Dr. Sheni akieleza kuwa kila jambo limekwenda vyema, Maalim Sefu anasema kuna matatizo yaliyoripotiwa kwake na wasaidizi wake. Kufikia sasa, kwa habari ambazo tulikuwa nazo ni kwamba kura fake zimepigwa nyingi sana, na watafuta njia sasa tu wakuzitumbukiza kuingiza. Kama tutathibitisha kwamba uchaguzi huu umekuwa na ghilba kama ishaanza kutokea kwa kweli kategemea vipyo wanaendesha uchaguzi huu. Mita chache kutoka chumba alichopigia kura Dr. Shen huko Bungi Miembe Mingi, Dochivele kashuhudia mzozo unaohusisha kukamatwa kwa vipande zaidi ya 170 vya kura vikiwa kwenye mikono ya mtu mmoja. Tatizo pana vitambulisho 172 havitotoka ambavyo mmekamatwa sasa hivi. Kaja afisa atuambia vitoke, kwa sababu wenye wapo, lakini vitambulisho kwa sasa hivi ni kwa mujibu wa sheria ya serikali na tume yenyewe, inalazimika kila kitambulisho awe nacho mtu mmoja. Hadi sasa hali ya usalama katika uchaguzi huu wa tano wa vyama vingi Inaendelea kuwa shwari na mwitiko wa watu vituoni hadi sasa ni mkubwa. Salma Said, DW, Zanzibar.