Hiyo siku tulitoka bungeni, tunakwenda nyumbani, ghafla tena ndo gari mbili zinanifuata nyuma kwenye gari yangu. Mi nikaa nimepunguza mwendo, kwa sababu labda niliona labda zina haraka, ili zipite. Hazikufanya hivyo. Sasa nikakunja kona ya kwanza, hizo gari zipo. Nikakunja kona ya pili, hizo gari zipo. Nikaona hizi sio gari salama kwetu sisi. Nikaa nimeongeza kidogo mwendo, lakini mpaka hapo na drive Simwambia bosi chochote. Tukafika karibu na nyumbani kuna sehemu moja inaitwa Club 84. Kuna gari lilikuwa linanifuatia mimi, ni V8 ikapaki pembeni. Ile Nisa ni gari lilikuwa linafuatia gari ya kutoa kwenye gari yangu. Ndiye kaja hasa kwa speed kwa kunifuata mimi. Tukaingia getini, hiyo gari Nisa ndiye kaingia getini. Tumepaki gari, gari. Kepu, namiwani, na wenyewe wamepaki gari. Wamevaa kepu na miwani wakawa wanazungumza pale. Ghafla baada ya muda, baada ya kumaliza mazungumzo yale, ile walichokuwa unazungumza hatukuwa tunakijua ni kitu gani, gari lirudi kwa reverse kwa speed, ile ilifika sawa gari yetu pale kuja, yaani sisi tulisikia tu milio ya bunduki. Kwa hivyo hii ndio picha mm -hmm, halisi kuelekea uh, shambulizi lenyewe na yeah. Hatu kipi ambacho unakumbuka ulifanya baada ya kusikia mlio wa bunduki? Nilivyosikia ile mlio pa, nilisikia sana cha kwanza kabisa, nilivyosikia ile kelele ya mlio na nikasikia kelele sana ya bosi sasa alikuwa amekaa upande wangu kushoto. Mimi nipo kulia. Nilichofanya mie nilipiga mlango wangu kwenda nje. Yeye ndiye alimvutia kuja kwangu. Kwa hiyo mimi nilipokwenda nje basi wenyewe kama anaendelea kumimina risasi. Wamepiga risasi nyingi. Mimi nilipokuwa kule nilipo, na na nilikuwa nafuta na vioo. Nilikuwa nimechanganywa na baadhi ya maeneo ya vioo vya gari na nini vitu kama hivyo. Kuna tuhuma kwamba wewe Unajua kuhusu mashambulizi yale, ulijua somo la ulijua kuhusu mashambulizi yale, unazungumza je? Kusema haya ni maneno ya watu ambao labda wanajaribu kufikiria, imekwaje? Tumenusurika mpaka leo, hatukufa. Ndio maana wengine wanataka kusema kwa nini dereva akajipiga risasi hata moja kwanza. Ninachoweza kusema lile tukio analijua, wao ndio maana, hata sio kitaka kujua tu. Kwa akili tu ya kawaida, hapakuwa na ulinzi wowote, ambaye siku zote kuna ulinzi waaskari wenye bunduki siku hiyo hakakuwa na ulinzi wa aina yoyote. Na kama mimi ninahusika, mimi sikujificha na niliwaambia bana, sisi tupo Nairobi kama mnataka kutuhoji, tupo Nairobi, njueni mtuhoji. Na walisema watakuja, hawakutokea. Miezi minne Nairobi tumekaa.