DW idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki, 11 kamili Afrika ya Kati. Hujambo popote ulipo msikilizaji, asubuhi hii na karibu DW, habari za ulimwengu. Msomaji ni Bruce Amani. Kwanza, muktasari Polisi wakabiliana na waandamanaji wa pande zinazozozana kisiasa nchini Venezuela. Aljeria imeamuru likizo ya mapema kwa wanafunzi wa vyuo vikuu ili kujaribu kuyadhoofisha maandamano. Na wanajeshi wengi wanaounga mkono siasa za mrengo mkali wa kulia Ujerumani walifutwa kazi kuliko ilivyodhaniwa. Habari kamili. Caracas, kiongozi wa upinzani nchini Venezuela Juan Guaido alitangaza jana maandamano ya kitaifa dhidi ya serikali wakati maelfu ya watu wakimiminika katika barabara za mji mkuu Caracas, kumwongezea mbinyo rais Nicolas Maduro. Guaido aliwaambia maelfu ya wafuasi wake kuwa atafanya ziara ya nchi nzima kabla ya kuongoza maandamano makubwa katika mji mkuu Guaido, spika wa bungi mwenye umri wa miaka 35, ambaye anatambuliwa na zaidi ya nchi 50 kuwa rais wa mpito alitishia kuomba msaada kutoka nje wakati muda utakapowadia, akinukuu katiba ambayo inaruhusu matumizi ya jeshi la Venezuela nalohudumu nje ya nchi au raia wa kigeni walioko nchini humo. Maduro pia aliwataka wafuasi wake kuupinga ubeberu katika maandamano ambayo yanaashiria miaka minne tangu Marekani ilipoitangaza Venezuela kuwa kitisho kwa usalama wake na kuiwekea vikwazo hayo yalijiri wakati mamlaka zikijaribu kurejesha huduma za umeme ambazo zilikatika tangu Alhamis mchana. Algias. Wizara ya elimu ya juu nchini Algeria imeamuru likizo mapema kwa wanafunzi wa vyuo vikuu katika hatua ya kujaribu kudhoofisha maandamano yanayoendelea. Wanafunzi hao wamekuwa wakiandamana kwa zaidi ya wiki mbili sasa kupinga hatua ya Rais Abdulaziz Bouteflika ya kutaka kugombea muhula watano. Wizara ya elimu ya juu imetangaza kwamba likizo hiyo ya mapema itaanza leo Jumapili na kuendelea hadi Aprili 4. Kwa kawaida, likizo hiyo huwa ya wiki mbili na huanza tarehe 21 mwezi Machi hadi Aprili 5, kila mwaka. Walimu na wanafunzi kutoka kwenye vyuo vikuu kadhaa wameanza mgomo, huku wengine wakiahidi kuanza mgomo leo hii Jumapili. Rais Buteflika ambaye ni nadra kuonekana hadharani tangu augue kiharusi mnamo mwaka 2013, ameahidi kutokamilisha muhula wake iwapo atachaguliwa tena katika uchaguzi wa Aprili 18, lakini wanafunzi wa vyuo vikuu wanaipinga hatua wa hiyo. Berlin, mrithi wa kansela wa Ujerumani kama mkuu wa chama cha Christian Democratic Union CDU, ametofautisha kuhusu kile alichosema kuwa ni njia ya maisha ya Ulaya na mifano ya kijamii na kisiasa nchini China, Marekani na Urusi. Katika maoni yake yaliyochapishwa na gazeti la Ujerumani la Velt Amzontag, Anegret Kramp Karenbauer au AKK kama anavyofahamika amesema, Ulaya lazima iwe imara. Kiongozi huyo wa CDU alikuwa muwazi kuhusu mambo asiyoyataka, ambayo ni Ulaya inayojikita zaidi katika sera za kimagharibi, udhibiti wa sera za kiuchumi au za kijamii barani Ulaya, Ulaya kubebeshwa mzigo wa madeni, kuigwa kwa mifumo ya kijamii isiyokuwa ya Ulaya na swala la kiwango cha chini cha mshahara huku akijibu barua iliyochapishwa na rais wa France Emmanuel Macron siku ya Jumatatu, AKK alisema miongoni mwa mambo mengine kuwa Umoja wa Ulaya unapaswa kuilinda zaidi mipaka yake ya nje, upate kiti cha kudumu katika Umoja wa Ulaya na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, na pia kuwepo bajeti ya uwekezaji katika Umoja wa Ulaya kuhusu utafiti wa pamoja, maendeleo na teknolojia. Berlin. Kwa mujibu wa ripoti iliyochapishwa na jarida la Ujerumani la Der Spiegel, idara ya upelelezi katika jeshi la Ujerumani ambayo inaendesha uchunguzi kubaini vitendo vya wanajeshi wanaoegemea mrengo mkali wa kulia imekiri kwamba ilitoa takwimu ambazo hazikuwa sahihi kuhusu wanajeshi wanaoegemea upande mkali wa kulia kwa umma na pia kwa bunge la Ujerumani, wakati mkutano wa faragha na kamati ya ndani ya bunge la Ujerumani katikati ya mwezi Februari. Mkuu wa idara hiyo alisema takwimu hizo zilitaja tu idadi ya wanajeshi ambao waliunga mkono wazi wazi siasa za mrengo mkali wa kulia. Jarida la Der Spiegel limeripoti kwamba wanajeshi hao wamesimamishwa kazi katika miaka kadhaa iliyopita, kinyume na ilivyoripotiwa hapo awali. Der Spiegel limesema tangu mwaka 2013 kumekuwa na ongezeko la wanajeshi wanaotuhumiwa kuunga mkono siasa za mrengo mkali wa kulia. Ni taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn. Bisau, wapiga kura nchini Guinea Bisau leo wanapiga kura kulichagua bunge jipya wakiwa na matumaini ya kumaliza mkwamo wa uongozi uliodumu kwa miaka mitatu katika nchi hiyo ambayo inafahamika sana kwa ulanguzi wa dawa za kulevya kuliko zao lake la korosho. Chama tawala cha PAIGC ambacho kimeongoza nchi hiyo maskini ya Afrika magharibi yenye watu milioni mbili kwa kipindi kirefu cha miaka 45 tangu ilipopata uhuru kutoka kwa Ureno kimewaweka ulingoni wagombea wake pamoja na ishirini wa upinzani. Mgogoro wa sasa nchini humo ulizuka Agosti 2015 wakati rais Jose Mario Vas aliyechaguliwa mwaka mmoja kabla alipomtimua waziri mkuu wake Domingos Simoes Pereira. Baada ya kutofautiana, Vas aliwateua mawaziri wakuu wa kadhaa lakini, hakuna aliyepata uungwaji mkono wa kutosha ili kuwa na wingi wa viti bungeni. Aprili 2018 jumuia ya kiuchumi ya mataifa ya afrika magharibi, ECOWAS, iliongoza makubaliano yaliyosaidia kupatikana waziri mkuu wa Aristide Gomes. Chama kitakachoshinda uchaguzi wa leo kitamteua waziri mkuu mpya, ambaye kwa mara nyingine huenda akawa tena mpinzani wa Vas, Simoes Pereira. Berlin. Kamati kuu ya benki ya Ujerumani Deutsche Bank imekubaliana kuanzisha mazungumzo na benki ya Commerz kuhusu uwezekano wa kuungana. Gazeti la Ujerumani la Welt am Sonntag limeripoti jana likizinukuu duru za kifedha kuwa mawasiliano ya mwanzo yasiyo rasmi yameshafanywa kati ya benki hizo mbili pinzani za Ujerumani. Mtu aliye na ufahamu wa suala hilo pia amethibitisha ripoti hiyo kwa shirika la habari la Reuters akiongeza kuwa mazungumzo yapo katika hatua ya mwanzo kabisa na huenda yakavunjika. Wasemaji kutoka benki zote mbili walikataa kuzungumzia ripoti hizo hapo jana. Kumekuwa na shinikizo kubwa kutoka kwa serikali ya Ujerumani ambayo ni mbia mkubwa kwa mbia mkubwa wa Commerzbank, ikizitaka taasisi hizo mbili za kifedha kufanya uamuzi katika wiki chache zijazo. Na katika michezo, Bayern Munich iliitimua ilitimua Borussia Dortmund kileleni mwa ligi kuu ya kandanda ya Ujerumani, Bundesliga, kwa mara ya kwanza tangu Septemba mwaka jana kwa kuirarua Wolfsburg mabao sita kwa sifuri hapo jana. Bayern walikamata usukani, lakini kwa tofauti ya mabao dhidi ya Dortmund ambao walihitaji mabao ya dakika za mwisho ili kupata ushindi wa tatu moja dhidi ya Stuttgart. Robert Lewandowski alifunga mawili, wakati pia Serge Gnabry, James Rodriguez na Joshua Kimmich wakibusu nyavu kwa upande wa Bayern. Mwisho wa habari za ulimwengu kutoka Bonn, mimi ni Bruce Amani, baki nasi.