Na yale yaliyopita yale yaliyokuwa yamehusisha reef hotel na huko uh, Mombasa kijuani uh, kutoka wakati huo basi, nafikiri huo ndo wasiwasi ulioko uh, na hii British government, ingawaje ni tahadhari tu kwa kila mtu, kwamba kila mtu anaambiwa, unajua hatuelewi ni nani aliyeko na nini wapi. Kwa hivyo hatuwezi kuelewa ni kwa nini wao wamechukua uh, hatua hiyo haraka kwa haraka hivyo. Juzi nimeona huo mtandao wa uh, ndio nikaona wamesema kwamba British yoyote aliyeko Mombasa e, kisiwani awe tayari kuondoka, na yule ambaye anajisikia kukaa pia anaweza kaa, lakini sana sana wanataka kufanya hiyo evacuation, kwa sababu wao wanasema kutoka kisiwani kilomita tano nje kusini kufikia South Coast Tiwi na Mtwapa kufikia kriks, wanasema haiko safe kwa hao, kwa hivyo wanatakikana waondoke. Kwa hiyo ni wa, kwa iyo, kama wageni wangapi wale hivi waliondoka? Siwezi kuwa na nambari kamili, lakini unajua saa hii tuko kwa low season. Kwa hivyo, usitegemea hati watalii walikuwa ni wengi hivo, ni namba tu ile ambao watu walikuwa wale ambao huja kwa low season. Kwa hivyo si namba kubwa sana hivo. Ingekuwa na ukati wa high season, hapo ndo tukisema ni wengi, kwa sababu hoteli nyingi kwa sasa hazina wageni na hata zingine zimefunga kwa renovation, kitu kama hiyo kwa sababu ya huu wa wa lost. Sasa wewe umesema kwamba umeangalia katika mtandao wa Uingereza na ukaona kwamba wametoa habari kusema kwamba Kenya sio salama, mji wa Mombasa sio salama, kwa hiyo watalii waweze kurudi nyumbani. Wewe mwenyewe upo hapo Mombasa, hali unaiona vipi? Kwa hakika, Mombasa kila kitu kiko swari, kila mtu aendelea na shughuli zake kama kawaida. Hata labda ni uambie tu, kuna kitu mahali fulani, ndio utaona watu wametishika, lakini kila kitu kinaendelea sawasawa, biashara watu wanaendelea biashara zao, sawa sawasawa He, watoto wanaenda skuli. Kioni kama kuna uh, shida yoyote ile ya, kue, ya kuelekea kwa wazo hilo ama ihn ya kuondoa uh, wageni na kuwarejesha makwao, kama ni mambo ya hatari, kama hizo ziko kila nchi na mimi sioni ni kwa nini ikiwa ni Kenya, dakika moja tayari wanatoa advisory, dakika nyingine wanatoa advisory. Hizi shida ziko kila mahali, na security yetu saa hii iko juu kabisa kabisa kupambana na, na, na, na hali hii. Hatua hii in, inaiweka wapi sekta ya utalii? Kuna athari gani ambazo labda zitajitokeza kutokana na hili? Kwanza, uchumi wa nchi lazima uende chini, kwa sababu mapato yale e, serikali inapata kuhusiana na utalii yako na sehemu inayofanya kazi kwa kwa kwa bajeti zao. Alafu zaidi ya hapo e, wafanyikazi wengi lazima watapelekwa manyumbani, watakuwa hawana kazi. Kama hawana kazi, hawana pesa. Huko nje pahali wananunua vitu vidogo vidogo, pia wale nao watakuwa hawana pesa, maana hawa hawataweza kujimudu. Kwa hivyo kuna athari kubwa, imeathirisha imeathiri kila upande wa Mombasa hii ama Coast area.