Katika tukio hilo, mtu mmoja aitwaye Parmoso Lolosok amejeruhiwa vibaya baada ya kupigwa risasi na askari wanaoendesha zoezi hilo na kupelekea kulazwa katika hospitali teule ya wilaya ya Ngorongoro iliyopo katika eneo la Waso. Hali katika eneo hilo ni mbaya, huku moshi ukitawala anga kutokana na maboma yanayochomwa moto na askari wa jeshi la polisi wakionekana na mitutu ya bunduki na wananchi wa eneo hilo wakibaki kutizama maboma yao yakiteketea wasiwe na la kufanya. Wananchi hao wamelaani kitendo hicho na kuomba jumuiya za kimataifa kuangazia suala hilo ambalo wanadai ni kinyume na haki za binadamu na hasa mkataba wa uanzishwaji wa hifadhi ya Serengeti wa mwaka elfu moja mia tisa hamsini na tisa ambao uliweka wazi kuwa jamii ya Kimasai haitapuguziwa tena baada ya kutoka ndani ya Serengeti kuruhusu hifadhi hiyo kuanzishwa. Mmoja wa viongozi wa mila katika eneo hilo, Lekakin Kantuli, pamoja na William Seleyeki wamesema jamii ya watu wa Maa katika eneo hilo hawatakuwa tayari kuondoka katika eneo hilo, na kuomba serikali kuheshimu maoni yao katika jambo hilo ambalo linahusu maisha ya jamii yao ambayo ni sehemu ya raia halali wa Tanzania. Eh, yaani kila kitu ime imechomwa mangozi, maboma, siko hela, siko dawa za ng'ombe, siko kila kitu. Sasa tukahama kwa shida ya moto, sasa hatuna chochote pale. Tulipokwenda nimeshangaa kabisa kuona waskari game walikuja kuwachoma maboma. Boma langu imechomwa, hakuna kitu iliyobaki kila kitu Aidha wamesema kwa muda mrefu sasa serikali imekuwa ikikamata wanaharakati wanaojaribu kuitetea jamii hiyo kwa lengo la kuwapa wananchi hao hofu ya kuendelea kutetea ardhi yao, lakini kwa hatua ya sasa wao wenyewe wako tayari kukabiliana na hali yoyote ili mradi serikali iachie ardhi yao. Awali mkuu wa wilaya ya Ngorongoro, Rashid Mfaume Taka, alipotafutwa na mwandishi wa Deutsche Welle ofisini kwake hakuweza kupatikana, lakini alipopatikana baadaye kwa njia ya simu alisema kuwa hana taarifa za tukio hilo na yuko nje ya ofisi kwa majukumu mengine ya kikazi. Hata hivyo, mwenyekiti wa halmashauri ya wilaya hiyo Matthew Siloma, akizungumza na Dochi Vele kwa njia ya simu, amelaani kitendo hicho na kuitaka serikali kuingilia kati swala hilo na kusikiliza kilio cha maelfu ya wananchi hao ambao wataathiriwa kwa kukosa makazi na malisho ya mifugo yao. Amedai hatua hiyo ni ya kushangaza kuchukuliwa wakati vikao vya juu katika serikali vimefanyika na kuhusisha ofisi ya waziri mkuu na mkoa wa Arusha, na kilichokuwa kikisubiriwa ni maamuzi ya vikao hivi ambavyo yangetangazwa hadharani kabla ya jambo lolote kufanyika. Charles Ngereza, Dochi Vele, Loliondo, Arusha.