Ni wimbo wa jumuiya ya Afrika Mashariki ambao umewakaribisha marais wa nchi ya Tanzania na Rwanda katika ufunguzi wa maonyesho ya Sabasaba jijini Dar es Salaam. Waziri mwenye dhamana ya biashara na viwanda nchini Tanzania, Charles Mwijage, amewaambia marais hao kuwa wizara yake imejipanga katika kuelekeza nguvu katika uchumi wa viwanda kwa kushirikiana na wafanyabiashara pamoja na wadau wa masuala ya viwanda kutoka ndani na nje ya nchi hizo. Awali kabla ya kumkaribisha mgeni rasmi katika ufunguzi, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dr. John Pombe Magufuli amesema kuwa katika nchi za Afrika hazijapiga hatua za kuridhisha katika biashara kutokana na nchi hizo kuuza zaidi malighafi kwa mataifa yaliyoendelea kiviwanda kuliko bidhaa zilizozalishwa na malighafi hizo huku mchango wa nchi hizo katika uchumi wa dunia ukiwa chini. Sisi ndani ya Afrika Mashariki na ndani ya Afrika kwa ujumla, biashara kati ya nchi na nchi iko chini, lakini inawezekana. Sababu mojawapo ni kwamba sisi tumekuwa tukiuza raw material badala ya kuwa na viwanda ambavyo tunaweza tukaproduce zaidi. Inawezekana pia hatuna ushirikiano. Haya yote na pamoja na mengine ambayo hatujayataja yawe basi kama changamoto ndani ya Afrika na hasa ndani ya East Africa katika kufanya biashara pamoja. Katika ufunguzi huo rasmi, pia marais hao wametoa kipaumbele katika sekta binafsi ambazo zimetajwa kuwa na adhma ya kukuza maendeleo endelevu ya kiuchumi kwa mataifa hayo, huku msisitizo ukisalia kwa wananchi kupenda kununua bidhaa zinazotengenezwa na, na wazao wa ndani wa mataifa hayo ili kujiimarisha kiuchumi. Rais wa Jamhuri ya Rwanda Paul Kagame akifungua rasmi maonyesho hayo ya kimataifa ya kibiashara amesema kuwa Tanzania imejaaliwa na rasilimali nyingi na rasilimali hizo ziunganishwe na vipawa vya watu wake katika kukuza uchumi wa taifa hilo linalokuwa kiuchumi kwa asilimia saba nukta mbili hadi sasa. Hali halisi ya uhusiano wa dhati kati ya Tanzania na Rwanda utaleta tengamano na maisha mema kwa wananchi wetu. Niseme nimebarikiwa kuwa na nchi nzuri yenye rasilimali nyingi na hasa Watanzania wengi wenye vipaji vinavyoweza kulinufaisha taifa kuwa na utajiri mwingi. Maonyesho hayo ya kibiashara ya kimataifa ni ya arobaini. Yamehudhuriwa na nchi zaidi ya thelathini na yanatafsiriwa na wananchi wenyewe kuwa yataimarisha zaidi mahusiano ya kibiashara baina ya nchi hizo mbili zilizo mashariki mwa Afrika. Hawabihoga Dochivele, Dar es Salaam.