Natumaini ukitazama eh, taarifa yake ya jana ya kufahamisha kwamba amesikitika kuona hali namna ilivyogeuka, nafikiri atapata nafasi ya kusikiliza malalamiko ya ndugu zake wananchi wa Kongo na kufikiria vipi anaweza akasaidia ili ma siendelei. Upinzani usioshiriki kwenye haya mazungumzo yanayofanyika hivi sasa unaomba kitu kimoja, katiba itekelezwe sasa. Uamuzi ni wa rais mwenyewe. Bwana Mawera, ujumbe unaotolewa na wanaoandamana, wananchi uko wazi kabisa. Wanamtaka Rais Kabila atangaze tu kwamba hatogombea wakati muhula wake umemalizika mwezi Desemba. Kwa nini unadhani inamchukua muda mrefu kutoa tamko kama hilo? Eh, matumaini yaliyokuwepo ni kwamba eh, wako nao tumaini ya kwamba ataheshimu katiba. Mimi nakumbuka kwamba msemaji wa serikali yule waziri wa habari, zaidi ya mwaka mmoja ametangaza kuwa rais Kabila wakati utakapofika mwisho wa muhula wake atamwachia nafasi yule atakayekuwa amepigiwa kura, ataanza na ye kuongoza nchi kama rais. Huu msemo umebadilika? Hilo ni swali mtu anaweza akajiuliza, lakini mimi na matumaini kwamba hili kusaidia Kongo, hili kusaidia Wakongo, ni lazima nitangaze mapema iwezekanavyo nini uamzi wangu upande mmoja ama upande mwingine, hakuna uamuzi umu, wa upande mmoja ama upande mwingine. Uamuzi ni ule wa kutangaza kulingana na katiba, hilo ndo wanalosubilia wananchi. Upinzani unashikilia kwamba utaendelea na maandamano haya mpaka kieleweke. Je, unadhani kwamba hii ndiyo njia pekee iliyobakia kwa wapinzani kushinikiza kabila aondoke madarakani? Eh, eh, muda hujapindukia wenyewe wako katika haki, wanasema sisi tunakumbusha, na kitu cha kwanza ni ile tarehe kumi na tisa ya mwezi huu, yani hapo juzi Jumatatu, ilikuwa rais wa jamhuri atangaze wazi kwamba wananchi wana umri wa kuweza kupiga kura waanze kuandikwa ili kupiga kura ya u, u, wakati wa uchaguzi wa rais. Tangazo hilo halikutokea wala halikufanywa. Sasa hapo ndo wanasema hakuheshimu katiba. Nchi za Magharibi zinaweza kuwa turufu pekee ya kuisaidia Kongo hapa kuepukana na balaa. Katika swala hili, nafikiri inaweza kusaidia, kwa sababu wale wote wanatoa mawazo yao wanatoa fikra. Kwa hivyo, mimi naamini kwamba na kwa yeye mwenyewe rais wa jamhuri mahala alipo, lazima anazingatia sana hilo swali. Tumpe muda.