Soko la bidhaa za wanyamapori, ujangili na ufisadi ni mambo yaliyotajwa kuifanya biashara haramu ya bidhaa za wanyamapori kunawiri duniani. Rais Uhuru Kenyatta akizungumza kwenye kongamano hilo la kilele la klabu ya Giants ametoa mwito kwa jumuiya ya kimataifa kushirikiana ili kukomesha biashara haramu ya bidhaa za wanyamapori. My government has declared a total war against poaching. Serikali yangu imetangaza vita dhidi ya ujangili na hiyo haitoshi. Tunahitaji kuwashirikisha marafiki zetu kote duniani kuungana pamoja kupambana na vita hivi. Partners across the globe to join us in the fight. Akizungumza kwenye kongamano hilo linalohudhuriwa na wataalamu wa mazingira, wanasayansi na watafiti Rais Yoweri Museveni wa Uganda amesema The market for for ivory and for the... Soko la pembe za ndovu na pembe za faru ni tatizo moja ambalo tunaweza kulikomesha, lakini kunalo tishio jingine la ujangili na ufisadi katika mataifa yetu. Mambo haya mawili yana uhusiano na masoko. Ukiwa na soko, ujangili na ufisadi pamoja, ndovu wataangamia. The market, the three combine and the elephants are dead. Rais Ali Bongo Odimba wa Gabon ambaye ni mwanachama wa klabu hiyo ya Jans amesema kukomeshwa kwa uwindaji haramu wa wanyamapori kutasaidia ukuaji wa uchumi. By tackling poaching we can ensure villages. Kwa kukomesha uwindaji haramu, tutahakikisha kwamba vijiji vyetu viko salama, mimea ya wakulima itakuwa salama, na watoto wetu watakuwa bila hofu ya kuogopa ndovu. Lakini kukomeshwa kwa uwindaji haramu sio tu juu ya usalama wa watu wetu bali pia kuboresha chumi zetu. Katika uongozi wangu nchini Gabon, tumeimarisha utalii kama hatua ya kuhifadhi wanyamapori. Take advantage of a unique protected natural wildlife. Klabu ya Giants ilianzishwa na Botswana, Gabon, Kenya na Uganda kama sehemu ya mradi wa kuhifadhi wanyamapori wanaokabiliwa na tishio la kuangamia kama vile tembo na faru. Rais wa Botswana hata hivyo hajahudhuria kongamano hilo la uhifadhi wa mazingira. Rais Yoweri Museveni na mwenzake wa Gabon, Ali Bongo Odimba, ni miongoni mwa zaidi ya wageni elfu moja wanaotarajiwa kushuhudia kuteketezwa kwa tani 120 za pembe za tembo na faru katika mbuga ya wanyama ya Nairobi hapo kesho. Matayarisho ya kuteketezwa kwa pembe hizo za tembo na faru yamechukua muda wa wiki moja. Zoezi hilo la kihistoria linafanyika wakati ambapo tatizo la uwindaji haramu limekuwa kero kwa nchi nyingi duniani. Alfred Kiti, DW, Nairobi.