Kwa sasa ni kwamba Willy Nyamitwe, mshauri mkuu wa Rais Pierre Nkurunziza, anayehusika na masuala ya utangazaji wa habari, alishambuliwa usiku wa jana kwa mkia leo wakati akielekewa nyumbani kwake. Taarifa zinasema alipata jeraha kubwa kwenye mkono na anapatiwa matibabu kwenye moja ya hospitali kuu za hapa mjini Bujumbura lakini walinzi wake mmoja akapoteza maisha, ameuawa katika shambulio hilo. Kama ulivyosema, uh, Wili Nyamitwe amefikishwa hospitali, hali yake inaendeleaje hadi sasa? Oh, taarifa zilowekwa kwenye mitandao ya, ya kijamii ya Twitter, ikiwa ya kwake yeye Wili Nyamitwe aidha ya, ya kaka yake ambaye ni waziri wa mambo ya kigeni na ushirikiano wa kimataifa zinasema kuwa afya yake iko salama, jeraha linaendelea li kupatiwa matibabu. Kuna watu wowote ambao wamekamatwa hadi sasa kuhusiana na shambulio hili? Mpaka sasa haijafahamika waliokamatwa, lakini taarifa zilioenea kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii zinawahusisha baadhi ya vijana Imbonerakure ambao ni vijana wa chama wa chama tawala kuwa wanaomuunga mkono Desire Uamahoro, mmoja wa maafisa wanaohusika na, na upelelezi katika jiji la Bujumbura ambaye alikamatwa wiki mbili zilizopita na kupelekwa moja kwa moja kwenye jela kuu la kwanza la Mbimba na baadaye katika maeneo ya mikoani. Mbali na hizo taarifa za mitandao ya kijamii, polisi wanasemaje? Polisi, mpaka sasa, msemaji wa polisi ya taifa ameahidi kuongoza mkutano na waandishi wa habari mchana huu, lakini hajatoa taarifa yoyote kuhusiana na na, na na shambulio hilo. Bila shaka m, mahojiano hayo na waandishi wa habari yatakubikwa na shambulio hilo dhidi ya wilinya Wilinyamitwe, mshauri mkuu wa rais Pierre Nguru Nziza, ambalo limepelekea usafiri kuelekea maeneo ya magharibi mwa mwa nchi kwenye mpaka na nchi jirani ya ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo yamesitishwa tangu asubuhi. Na serikali kwa upande wake imetoa kauli yoyote bado, serikali haijatoa tamko lolote, na mara nyingi serikali huwa ina- inachelewa kutoa, isipokuwa polisi ndo inakuwa haraka kutoa tamko, na maoni tu ni ya raia wanaozungumzia kuwa hayo ni malumbano ya ndani ya chama CNDD-FDD yanayoendelea, ikizingatiwa kuwa katika miezi ya nyuma, mnajua maafisa mbalimbali wa chama hicho wamekuwa wakipoteza maisha yao katika mashambulio ambayo yanafanana kama hayo. Ikumbukwe kama lile lilomchukua roho Bi Hafsa Mosi, mbunge zamani wa bunge la Afrika Mashariki na maafisa wengine tu mbalimbali wa, wa chama tawala.