Wacha demokrasia ichukue nafasi yake katika uchaguzi wa meya wa jiji la Dar es Salaam. Hii ni kauli ya rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dr. John Pombe Magufuli aliitoa hapo jana katika Ikulu ya Dar es Salaam, na leo demokrasia inayotajwa na rais huyo wa awamu ya tano imezaa matunda. Kura halali 151 mgombea wa Chama cha Mapinduzi amepata kura 67 mgombea wa chama kura 84. Mara baada ya kutangazwa kwa matokeo yaliyoonesha chama cha upinzani kuchukua nafasi hiyo, kuwakilishwa na Isaya Mwita Chaz, anaiambia DW kuwa mbali na jukumu la kuleta umoja wa kiutendaji kazi, lakini pia atahakikisha anawajengea uwezo wananchi wa kukua kiuchumi ili kuimarisha jiji hilo kibiashara. Na kwa sababu rais wa nchi amejitambulisha kwamba anataka kuwasaidia Watanzania, Nawahakikishieni, tukishirikiana pamoja na kuondoa itikadi zetu, nchi yetu itapiga hatua hasa Dar es Salaam. Wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanaainisha kuwa chama hicho cha upinzani kimepata wadhifa huo kutokana na kauli ya Rais Pombe Magufuli alipoagiza demokrasia ichukue nafasi yake. Nadharia ya hiyo ya wachambuzi inafutiliwa mbali na mwenyekiti wa Chadema Freeman Mboye kwa kudai kuwa idadi ya kura ndio imewapa ushindi huo. Kauli ya rais haijatusaidia kupata ushindi wetu. Ushindi wetu umetokana na kura za wananchi moja, lakini la pili rais alikuwepo kwa miezi yote mitano akiona ufidhuli huu ukitendeka. Kwa upande wa wajumbe wa Chama cha Mapinduzi waliohudhuria zoezi hilo la uchaguzi, wanadai kuwa wana matumaini na mstahiki meya wa jiji la Dar es Salaam aliyechaguliwa leo ataweka itikadi ya chama pembeni na kulitumikia taifa kwa kushirikiana na serikali ya mkoa pamoja na serikali kuu kutatua changamoto zinazolikumba jiji la Dar es Salaam, ikiwemo utunzaji wa mazingira, na tutashirikiana naye kwa sababu yeye atakuwa anatekeleza masuala ya kiserikali na wala sio ya kichama, kwa kutuunganisha sisi sote, chama cha mapinduzi na wengine na wengine wote waliokue. Kutokana na jiji hilo kukumbwa na ongezeko la idadi ya watu mara kwa mara, migogoro ya ardhi imekuwa ikishuhudiwa baina ya wawekezaji na wakazi, hatua ambayo wananchi wa jiji hilo wamemtaka meya huyo aliyechaguliwa kuhakikisha anatatua changamoto ya maeneo yaliyovamiwa na wawekezaji pamoja na wananchi. Lakini uchaguzi huo unaotajwa ni wa kidemokrasia umelifanya jiji la Dar es Salaam kukumbwa na shangwe kwa wakazi wake. Hawa bihoga dochi vele, Dar es Salaam.