Sababu zile ambazo zilitolewa na pande ya mashtaka ya kwamba ni mshtakiwa ndiyo anaongoza serikali ambayo imekataa kupatiana ushahidi ambayo inahitajika, huenda ikasaidia majaji kuamua kwamba maombi ya kuhairishwa kwa kesi mpaka serikali ya Kenya itakaposhirikiana na ofisi ya mashtaka ni sawa hiyo ikiwa na maana kwamba watasubiri serikali hiyo ambayo imekataa kushirikiana nao iondoke madarakani. Lazima tukumbuke kwamba hii kesi ni kesi ya kijinai, yani criminal case, na inahusu zile yale mashtaka ambayo zipo ni zile ambazo hakuna wakati ya kutamatisha isipokuwa ukifa ndio inatamatika. Kwa hivyo wanaweza kuongoja kwa muda yoyote mpaka watakapopata hizo ushahidi. Haona watu kutoka Ujerumani ambayo walijificha Ujerumani, Amerika au Austria bado wanashikwa miaka karibu sitini baadaye. Kwa hiyo Bwana Gina, kwa maoni yako kulingana na maelezo unayonipa ni kwamba uh, unadhani hii kesi haijapotea kama wengi wanavyodhani kwamba ICC imegonga mwamba? La, kesi haijapotea, bado sheria inawapatia hawa haki ya kuendeleza uchunguzi zaidi. Utakumbuka pia kwamba kunayo pia mshtakiwa mmoja kutoka DRC ambaye aliwekwa jela ya ICC kuongojea uchunguzi zaidi ifanywe. Kwa hivyo sio kesi ya kwanza hii, ambapo pande ya mashtaka inauliza muda na kuhairishwa ili iwezeshe uchunguzi uh, mwafaka zaidi kufanywa watu walikuwa wanaanza kujiuliza maswali kwamba ikiwa kweli ICC itakosa ushahidi na kufunga kabisa kesi hii dhidi ya Kenyatta, hiyo itakuwa na athari gani kwa hadhi ya mahakama hiyo kama chombo cha kimataifa cha kutoa haki? Uh, ile hatari ambayo itakwepo kama koti itaamua kulingana na maombi ya wa, uh, mawakili ya mshtakiwa ni kwamba kila wakati viongozi walio mamlakani wanaposhukiwa au wanaposhtakiwa, watakataa kupeana ushahidi, wataharibu ushahidi, watashtwa washahidi wengine, watapotea alafu kesi itabaritika. Kwa hivyo hiyo koti haitakiwepo tena. Unadhani mbinyo wowote unaweza kuifanya serikali ya Kenya, ambayo kiongozi wake anashtakiwa, kutoa ushirikiano ambao ilikuwa bado haijautoa? Kama wale ambao wameshtakiwa ndio bado wako usukani, ni ngumu, lakini kama hawangekuwapo usukani, na rahisi.