Rais Magufuli katika ujumbe aliotuma kwa njia ya akaunti yake ya Twitter amesema Watanzania watenge muda wa siku tatu kwa ajili ya dua na sala zao kwa Mwenyezi Mungu ili apate kuliepusha taifa na janga hilo la korona lililopiga hodi kwa mara ya kwanza nchini Machi 16, na hadi sasa watu 94 wamethibitishwa kuambukizwa. Rais Magufuli mara kwa mara amekuwa akiwataka Watanzania kuendelea kumtegemea Mungu katika janga hili. Lakini kauli yake ya kutaka watu watenge muda wa siku tatu kwa ajili ya maombi maalum ameitoa kwa mara ya kwanza mwishoni mwa wiki, wakati akishiriki baada ya Ijumaa Kuu. Rais Magufuli alisema maombi yanaweza kulivusha taifa katika janga hili. Wakristo wenzangu, tuendelee kuomba. Katika hatua nyingine, jeshi la polisi kwa mara ya kwanza jana usiku limeendesha msako katika baa na sehemu za starehe, na kwa charaza bakora wale iliwakuta wakiburudika katika maeneo hayo. Baa kadhaa hasa zile maarufu zililazimika kufungwa, na haijaeleweka kama zitaendelea kufungwa au la na serikali hadi sasa haijatangaza kama baa zote zinapaswa kufungwa. Wakati hayo akiwa hivyo, waziri wa afya ume mwalimu ametangaza mkakati maalum wa kutoa elimu kwa wananchi kwa kipindi cha siku ishirini. Mkakati umepangwa kufanyika katika jiji la Dar es Salaam, eneo ambalo limekumbwa zaidi na maambukizi ya virusi vya korona. Kwa hiyo magari haya kumi na nane yatakuwa yanapita katika maeneo ya masoko yatakuwa yanapita katika maeneo ya stendi za mabasi ikiwemo feri, yatapita katika maeneo mbalimbali mbali ya jamii. Lakini pia Jumamosi Jumapili na Ijumaa, Ijumaa Jumamosi na Jumapili, magari haya yatakwenda sehemu za ibada, kwenye misikiti, kwenye makanisa, ili kuwawezesha kila mwananchi, ili kuweza kupata kuwapa elimu sahihi na kwa wakati kuhusu ni jinsi gani wataweza kujikinga na maambukizi ya virusi vya korona. Nalo kanisa Katoliki likienda sambamba na mwito wa serikali wa kupunguza misongamano katika maeneo ya ibada, limetangaza kusitisha mazoezi ya uimbaji wa kwaya na limewataka pia waendeshaji wa, wa shughuli za ibada kuzingatia umbali wa muumini mmoja na mwingine. Kutoka Dar es Salaam ni Jeorci Njogopa wa DW.