Deutsche Welle. Learning by Ear. Noah Bongo. Jenga maisha yako. Hujambo msikilizaji, na karibu katika kipindi kingine kwenye mfululizo wa michezo yetu ya Karandinga, katika sehemu ya pili ya hadithi yetu yenye jina Taarifa nyingi moja ya kweli. Katika kipindi kilichotangulia vijana wawili kati ya marafiki watatu Kaila na Jamo wanasikia uhalifu ukifanyika. Mwanaume mmoja anasikika akipigwa na kutishwa. Hata hivyo lakini, wanakimbia bila kujua nini hasa kilikuwa kinaendelea na ni nani aliyekuwa akishambuliwa wala waliokuwa wakimshambulia. Kisa hiki kinafanyika hatua chache tu kutoka eneo ambako zinafanyika sherehe za kuzindua ujenzi wa kituo kipya cha vijana mjini Lubina. Baadaye siku hiyo, polisi wanapokea simu kutoka kwa mtu ambaye hakujitambulisha kuwajulisha kuhusu mtu aliyepigwa na kuumizwa vibaya. Mtu huyo baadaye alipelekwa hospitalini. Asubuhi iliyofuata, Inspekta Mariam na mwenzake Inspekta Chagina wanazuru eneo la tukio. Hebu sasa tuungane nao katika kipindi hiki cha leo, matatizo zaidi Lubina. tuna habari gani hadi kufikia sasa? Subiri ni kueleze kwa muhtasari. Tulipokea ile simu kutoka kwa mtu ambaye hakujitambulisha, na tumemkuta mtu aliyeshambuliwa na majambazi nyuma ya ofisi ya meya, na tayari amepelekwa hospitali akiwa ya mahututi, ajitambue hmm. Kwa hiyo hatuwezi kuzungumza naye. Ndio. Kufikia sasa hakuna habari zozote kuhusu wahusika wa shambulio hilo. Kama unavyojua, watu wengi walitoka miji ya jirani kuja kuhudhuria sherehe hiyo. Bila shaka idadi ya watu wabaya huenda iliongezeka pia. Hatujapata vidokezo vyovyote vinavyoweza kutuongoza katika uchunguzi wetu. Mm, lakini kumbuka tukio hili lilitokea karibu sana na eneo kulikuandaliwa sherehe. Ndio waliotekeleza uhalifu huu, bila shaka walikuwa wamejiamini sana kabisa. Na istosha aliyeshambuliwa ni mtu anayefahamika sana katika eneo hili. Musa Bamafo ni mkandarasi wa mradi wa kituo hicho cha vijana. Nafikiri Bamafo alikosana na mtu anayemfahamu vyema, kwa sababu tabia yake inajulikana kote. Nasikia ni mlaarushwa aliyekubuhu. Ah, pengine ulikuwa ni uvamizi tu wa kulipiza kisasi, walikosana na watu hao kwa maswala ya kibiashara pengine. Sidhani ulikuwa ni wizi au uvamizi tu wa kawaida. Hmm. Eneo la tukio liko wazi sana, ndio, na kisha kisa hicho kilitokea mchana peupe. Tuombe Bwana Bamafo apate fahamu mapema ili aeleze kilichotokea. Kweli, lakini habari tulizonazo kwa sasa ni hii simu iliyopigwa. Ndio, ni lazima tufuatilie kumjua mtu aliyetupigia na kutueleza mahali aliko Bamafo. sawa, sawa. Ah, samahani Chagina. mm. Nahitaji kuzungumza na hii simu. Sawa, endelea inspekta. Inspekta Mariam hapa anazungumza. Halo. ah. sawa ah. Na imefanyika lini? Mm. Naam. Sawa sawa, tunakuja huko mara moja. Kuna tatizo? Mbona una wasiwasi? Bamafu amefariki dakika ishirini zilizopita. Sasa hii ni kesi ya mauaji. Hebu twende hospitali mara moja, kisha tukirudi tuelekee eneo la tukio sawa, ili tujaribu kuweka vichwa vyetu pamoja kuhusu tukio hili. hmm. Pia kuna haja ya kumfahamisha mkubwa wetu kuhusu yaliyotokea sasa nitampigia simu tunavyoelekea hospitalini, twende, Inspekta Jamo. Ah. Nafurahi mama yako leo ameamua kufunga biashara hii ya huduma za intaneti. Tumebaki sisi wawili tu, kwa hiyo tunaweza kuzungumza mambo yetu. Ni kweli Kaila, mama yangu leo haendi kazini. Pia wauguzi hospitalini wameamua kushiriki mgomo, lakini sina hakika iwapo naye ataungana nao katika maandamano hayo. Ah, mambo yanazidi kuwa mabaya. Na je, umezungumza na Fidelis? Ndiyo, nimezungumza naye, ndio yuko njiani, anakuja. Vyema Jamo na. Bado nawaza nini kilitokea kwa yule mwanaume jana. Unaonaje tukienda polisi kuambia? Nini Kaila, angalau tuwaeleze tu yale tuliyosikia. <coughs> Ni sawa, aya tufanye, nimekubaliana na wazo lako. Sasa niambie mimi, ehe, ulisikia nini? Nilisikia ukigombana. Wakigombania nini? mm, hapo sijui. <laughs> Jamo, nifungulie mlango. Uko wazi. Fidelis, pita ndani. Ah, washaje. Uh -huh. Na habari njema <laughs> Habari gani tena hizo Fidelis? Kuhusu yule mwanaume alipatikana jana nyuma ofisi ya mea, mnajua hadi sasa polisi wamejaribu sana kuficha utambulisho wake, na sasa wamemtambua ni nani. Ni yule mkandarasi anayejenga kituo cha vijana Musa Bamafo kwa hiyo yeye ndiye jana tulisikia kitishwa na kupigwa Kaila tulisikia tu wala hatukuona kitu hivyo haitasaidia popote kwa sababu hatuwezi kutambua sauti za wavamizi mi binafsi yaka Sijui. jamani ninyi wili inatosha sasa ha, si hayo tu jamani yani, huyo eh, mwanaume amefariki mapema leo asubuhi eh? hmm. haiwezekani mungu wangu masikini ha, sasa tutafanyaje? Ndio nilikuwa najaribu kumshawishi Jamo tuli tukatoe taarifa polisi. Mm. Tusijidanganye, hakuna mtu anaenda polisi. Polisi kwa nini? tulisikia kitu hivyo, tunaweza kuwa mashahidi. Ni wajibu wetu kuwasaidia polisi katika uchunguzi wao na kueleza yote tunayofahamu. Ah, ah, hapana, hapana. Sikubaliani nawe Kaila. ah, ah, hapana kabisa. Kaila, unafikiri polisi watakusikiliza na kuyamini maneno yako kama ushahidi na tu wakuachilie ende zako? Hmm. Unasahau hiki ni kisa cha mauaji eh? Usiwe mpumbavu, wanaweza kukuweka rumandi kama mtuhumiwa kwa sababu bado hawajui ni nani alitenda uhalifu huo. <coughs> Lakini hatuwezi kunyamaza kimya, bado nafsi yangu inanisuta sana. Sasa tutafanyaje? <coughs> <coughs> Ah, nafikiri kama kweli tunataka kusaidia, kwanza kabisa, lazima tufanye uchunguzi wetu binafsi. Unamaanisha nini Fidelis? Tuanze na ushahidi tulionao, kisha baadaye tuone mambo atakwendaje, lakini sifikirii kwenda polisi hadi pale tutakapopata ushahidi wa kutosha. Sawa, nakubaliana na wewe jambo. Ah, mi hata sijui ni seme nini. Nadhani sina jinsi. Sawa basi, tuendeni tukashuhudia maandamano ya wafanyakazi. Mm -mm, hapana, mimi sitaenda huko, nyie nendeni tu. Tumefika Kaila, hebu tusimame hapa kwanza. Sioni kama ni vyema kujiunga na waandamanaji <laughs> Ah, Fidelis bwana, sasa unaonekana mwoga kama jamo tu, lakini ni sawa, ni vyema tuwe mbali kidogo na waandamanaji. Au pia utasema, bado tuko kwenye maandamano. Wafanyakazi wenzangu, tumekusanyika hapa mbele ya ofisi ya meya kuelezea masikitiko yetu dhidi ya utawala huu. Wafanyakazi wenzangu, utawala unaopaswa kutulinda sisi na masilahi yetu haupaswi kutunyanyasa. Hata hivyo, wanasema shilingi ina pande mbili. Malalamishi yetu ni serikali kuu imekuwa ikitoa mgao wa fedha kwa serikali za majimbo kama kawaida, lakini hadi kufikia sasa hatujapokea mishahara yetu kwa muda wa miezi mitatu sasa, sivyo? Tumekuwa tukijiuliza hizi pesa zinakwenda wapi? Tunataka kujua ndio, hizi fedha zetu zimeenda wapi? eh, eh, eh, eh, au zimeelekezwa eh, eh, kwenye eh, mradi wa kituo cha vijana? Lakini sio sawa, sitaki kufikia uamuzi wowote au kuilaumu ofisi ya mea. Ndiyo maana tuko hapa kutafuta majibu. Mstahiki mea, kwa heshima na taadhima kuu, tunakuomba ufike hapa nje utuhutubie. Toka nje. Kukumpeuka, kukumpeuka, tafadhali mheshimiwa meya toka hapa nje na utueleze tatizo liko wapi, kabla ya sisi hatujaamua ni hatua gani tutakayochukua baadaye. Fidelis, unafikiri meya atakubali kutoka nje kweli? Kwanza hata yuko ofisini? Hmm, tusubiri tuone. Kama yuko ofisini, hana budi kutoka nje, la sivyo chochote kinaweza kutokea hapa. Mm, na unadhani waandamanaji wanaweza kuanzisha ghasia? Hapana, hawezi kufanya hivyo, hawezi kufanya fujo. Lakini subiri, nini kile? kuna nini kule? hey. <tutu> <tutu> <tutu> hey. nini kinaendelea, Fidelis? sina hakika, ni kama kuna kundi la watu wanaofanya fujo linakuja, wanarusha chupa na mawe Kweli, tuondoke hapa twende. Nyinyi watu wa Lubina nafikiri sisi ni wajinga eh? Sisi vijana wa mji wa Sarika tunafahamu ya kwamba serikali itoa pesa za kujengwa vituo viwili vya vijana katika miji hii miwili Lubina na Sarika, lakini mkaamua kuzitumia pesa zote kujenga kituo chenu tu. Sasa basi tutachoma chochote tutakata kukuta Kipindi cha leo kinamalizika huku tukishuhudia ghasia. Mea wa Lubina sasa inaonekana yumo mashakani. Wafanyakazi wanaendelea na maandamano yao, na huku vijana kutoka mji jirani wa Sarika pia wakitaka haki yao. Je, kuna ukweli katika madai yao? Inspekta Mariam na mwenzake Chagina sasa wameanza kuchunguza kisa cha mauaji, na rafiki zetu Kaila Fidelis na Jamo pia wanapanga kuanzisha uchunguzi wao binafsi kuhusu kisa hicho. Basi usikose kuungana nasi katika kipindi kingine, ufahamu mengi tu ya kusisimua katika mchezo huu. Pia unayo fursa nyingine ya kusikiliza tena kipindi hiki, tembelea tovuti yetu www dw com mkwaju kiswahili mkwaju karandinga, au ungana nasi kwenye ukurasa wetu wa Facebook DW Kiswahili. Hadi wakati mwingine, kwa heri kwa sasa.