katika mkutano wake na waandishi wa habari, mwenyekiti wa chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA Freeman Mboe anasema hawatasusia uchaguzi, kwani kufanya hivyo itakuwa ni kuikosea demokrasia ya nchi aliyoitaja kuhujumiwa mara tu Rais John Magufuli alipoingia mamlakani mwaka elfu mbili kumi na tano. Mboe amewaambia waandishi wa habari kuwa chama hicho hakitakata tamaa licha ya hila na hujuma ambazo vyama vya upinzani vimekuwa vikipitia kutoka kwa watendaji waliopewa dhamana kati uchaguzi pamoja na udhaifu wa kanuni za uchaguzi zilizoandaliwa, ambazo amedai zinatoa mwanya kwa chama tawala CCM kujitangazia ushindi katika uchaguzi huo wa serikali za mitaa. Hatuna sababu na hatuwezi kuwa na sababu ya kususia uchaguzi huu kwa sababu tutakuwa tumeyasusia maisha yetu na mustakabali wake kwa miaka mitano ijayo. Tunatambua kuna changamoto nyingi kwenye uchaguzi huu. Tunataka tumwambie Rais Magufuli, unaweza ukamlazimisha ng'ombe kwenda mtoni, uwezi kumlazimisha maji. Japo tumefungwa mikono na miguu kwa miaka minne iliyopita, tunakwenda kushiriki chaguzi hizi na tutashinda. Hata hivyo, katika zoezi la uandikishwaji kwenye daftari la wapiga kura, baada ya wizara ya ofisi ya rais, tawala za mikoa na serikali za mitaa TAMISEMI kuongeza takribani siku tatu ili kutoa fursa ya watu kwenda kujiandikisha, chama hicho kimelitaja zoezi hilo kukumbwa na mdororo kwa kile walichodai kuwa wananchi wamekata tamaa na kutotaka ushiriki. Ameyataja na matamshi ya Rais John Magufuli hadharani ikiwemo kuwatisha watendaji endapo watawatangaza wapinzani katika uchaguzi huo unaotarajiwa kufanyika mwezi Novemba kwamba watakuwa wamehalalisha kujifukuza kazi. Mdororo unaoendelea nchini ni matokeo ya kauli, matendo na tabia za rais. Rais mara kwa mara amewalazimisha Watanzania waamini chama pekee kinachostahili kuchaguliwa ni chama chake. Amewatisha watendaji wa serikali kwamba wakitangaza vyama vingine au wagombea wa vyama vingine kushinda uchaguzi wowote wanahalalisha wao kufukuzwa kazi. Kwamba lengo la, la rais na serikali yake ni kuhakikisha kwamba chama chake kinashinda hata kwa haramu. Wakati Mboya akidai zoezi hilo limekumbwa na mdororo, waziri mwenye dhamana Suleiman Jafo amekaririwa na tovuti ya wizara kuwa mpaka sasa mikoa inayofanya vizuri katika uandikishwaji ni pamoja na mkoa wa Pwani kwa asilimia themanini na nane, Dar es Salaam asilimia sabini na saba na mkoa wa Tanga kwa asilimia sabini na sita. Hawa Bihoga, DW Dar.