Hali hiyo mbaya ya maisha katika familia nyingi katika mji na wilaya ya Beni imeshapelekea shughuli za kilimo pamoja na biashara ndogondogo kutotembea kama kawaida. Akizungumza na DW, b Helen Kyota, kiongozi wa shirika la wanawake wafanyabiashara wa Kongo ama AMACO, alisema kuwa wamama wale ambao wanasaidia familia zao: maisha yetu kwanza, huku mjini Beni, sisi hatuna mapato mengine mbalimbali, mbali ya kuenda sambani na kulima wakati watu wanalima na ndiyo maana wanapata pesa, lakini sababu ya msukosuko na hali mbaya, biashara mingi zimekufa, watu hawaendelei, watu hawana nguvu tena ya kuingia mashambani. Mara mingi sisi wamama tunafanya muchango mwingine analeta dola moja, mwingine dola moja, ikikuwa dola kumi tunapatia mumoja, naye kusudi apime kuendelesha maisha. Hiyo ndiyo inapima kusaidia wamama. Na kipi kinafanywa na, na serikali ili kurudisha usalama katika viunga vya mji wa Beni? Naibu meya wa mji huu Bi Angele Nyirabitaro anatupatia jibu. Serikali nafanya yote lazima kwa mfano kikao ya mahakama hiki napitika mbele yetu juu kutambua uhaki kwa wapi mashamba ambazo leo kweli wa mama wafike. Serikali inafanya yake yote kwa sababu hata leo jeshi ilale kila siku inalala mporini ikitafutisha wale wajambazi wale wauaji kusudi waweze kushikwa na kuongozwa kwa mahakama. Hali mbovu ya usalama hasa uaji yaliyoshuhudiwa katika mjina wilaya ya Beni imeshawapelekea wanawake wengi kukata tamaa na ni shirika la mshikamano wa wanawake kwa ajili ya maendeleo endelevu SOFEPADI kwa ufupi, linalowashughulikia kina mama pamoja na watoto manusura wa mauaji. Shirika SOFEPADI huwa pia linawahamasisha wanawake hao kufanya biashara ndogondogo ili kujimudu kimaisha, kama alivyotuambia Bi na mwezi Isabel anayehusika na kuwashindikiza wahanga wa ubakaji katika mahakama mbalimbali mbali. Kweli SOFEPADI inaambia wamama kama basi bague kazi. Kuna wamama wenyewe kwa anatengeneza hata kwanga na wanaishi na wapata namna hata kulipa pesa ya masomo. John Kanyunyu, DW Beni.