Kwanza kikubwa kabisa, Grace, ni kuhusiana na zoezi la harakati ya Ukuta ambapo walitangaza kwamba wanapisha mazungumzo, na tarehe mbadala walitoa ni tarehe moja mwezi wa kumi, na kesho ndio tarehe moja mwezi wa kumi. Kwa hivyo kubwa lilikuwa ni kama je, ukuta upo au haupo hiyo siku ya tarehe moja? wamesema kwamba ukuta utasitishwa kwa maana ya maandamano pamoja na mikutano ya hadhara . Tunafahamu wazi kwamba Chadema walikuwa wanapinga hatua ya Magufuli wakisema kwamba anakanyaga demokrasia. Je, wametafuta njia mbadala ya kuendelea na malalamiko yao hayo? Ndiyo, wamesema kwamba mifumo mbadala ambayo itatumika katika ukuta, kwanza kabisa, wamesisitiza kwamba ukuta ni imani, ukuta ni harakati na imani ambayo ina wamesema wa walichokitaja kwamba ni imani ambayo inapinga juu ya utawala waliouita wa kiimla na kidikteta. Kwa hiyo mifumo ambayo itakayotumika ni viongozi wa chama kwenda katika kufanya ziara mbalimbali mbali katika nchi za Ulaya na jumuiya mbalimbali, kwa ajili ya kutangaza nini kinachofanyika katika ardhi ya Tanzania, hasa katika utawala huu ambao wao wanadhani kwamba ni unakiuka demokrasia. Lakini pili, watatumia mahakama kufanya kutafuta haki ya kidemokrasia. Lakini tatu, watafanya siasa kwa kutumia vikao vya chama ambapo utakumbuka hivi karibuni jeshi la polisi liliruhusu vikao vya ndani vya chama. Na vipi kuhusu ile kamati maalum ambayo ilikuwa imeundwa na Chadema kwa ajili ya kufuatilia madai yao likiwemo suala pia la kukutana na Rais Magufuli? Je, kamati hiyo imefanikiwa mpaka wakati huu anakuja mbele ya waandishi wa habari? Hicho ndio kitu cha kwanza ambacho amekizungumza, kabla ya kusema kwamba ukuta umehairishwa au la. Alichokisema kwamba kamati ile mpaka wakati huu anakuja kuzungumza na waandishi wa habari haijafaulu kuonana na rais, wala kiongozi yoyote yule ambaye alitakiwa kuonana na ile kamati ili kusudi kuhakikisha kwamba mazungumzo yanakwenda sawa na kupata kile wanachokilalamikia. Kulikuwa kuna malalamiko kutoka kwa wafuasi wa Lipumba. Uh, wakisema kwamba chama cha Chadema ndicho kinachochochea migogoro ndani ya CUF katika swala zima la kiuongozi. Je, mwenyekiti wa Chadema ameweza kulizungumzia swala hilo la Lipumba hii leo? Swala hilo la Lipumba amelizungumzia lakini kwa ujuu sana. Akionekana kabisa hayuko tayari kulizungumzia kwa undani na kwamba amesema kwamba hataki kumjadili Lipumba kwa wakati huu na mkutano huu ni maalum kwa ajili ya kueleza ukuta pamoja na masuala mbalimbali yanayohusu kuhusiana na chama cha Chadema katika harakati zake za kudai demokrasia.