Ujumbe huo kabambe unaowajumuisha wawakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa Sadek na Umoja wa Afrika katika kanda ya Maziwa Makuu unawasili Beni siku chache baada ya mashirika ya kiraia kutangaza siku tatu za maombolezo kwa ajili ya raia 1016 waliouawa na waasi wa Uganda ADF katika kipindi cha miaka miwili katika mji wa Beni. Ujumbe huo ulionyesha furaha yake kuona uhusiano ulioko hivi sasa baina ya majeshi ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na yale ya Umoja wa Mataifa MONUSCO, hasa kile kikosi chake maalum cha kuingilia kati FIB na ili kuyatokomeza makundi yote ya waasi katika eneo hili la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa katika kanda ya Maziwa Makuu, Saidi Jinit, anatoa mapendekezo haya: Nous souhaitons que la région et la communauté internationale se mobilisent entièrement. Tungependa kuona kanda hii pamoja na jumuiya ya kimataifa wanatoa mchango wao kamili nyuma ya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC na lile la Umoja wa Mataifa MONUSCO ili hatua madhubuti zichukuliwe dhidi ya makundi hayo ya uasi. Tunafurahishwa na uhusiano unaokuwa siku baada ya siku kati ya jeshi la MONUSCO na lile la FARDC katika operesheni dhidi ya makundi ya uasi. Moja, na kwamba harakati hiyo ni ya kijeshi, inabidi kutumia mbinu nyingine mbali na zile za kijeshi, mkakati ambao utaupatia nguvu ule wa kijeshi ila pciit eia. Kwa upande wake katibu mtendaji wa Jumuiya ya Kimataifa kwa ajili ya Kanda ya Maziwa Makuu Profesa Alfons Tumba Lwaba, akitambua ya kwamba ADF ni kundi la kigaidi linalowasajili wapiganaji wake kutoka nchi za Kanda ya Maziwa Makuu, anadhani kuwa Juhudi za pamoja katika kanda hii ni muhimu katika kulitokomeza kundi la kigaidi ADF. ADF recrute sur la ADF ina wasajili wapiganaji wake katika kanda hii. Vitendo vyake ni kama vya kundi la kigaidi na kundi hilo likiungana na makundi mengine yanayoendesha harakati zake katika kanda hii, kunao uwezekano wa vurugu kuenea katika kanda nzima. Kwa hiyo tunapaswa kutafuta suluhu ya pamoja na ya kikanda. Baada ya Beni ujumbe huo utakwenda Lubero ambako waasi wa Rwanda FDLR nao wanaendesha hujuma dhidi ya raia wa kawaida. John Kanyunyu, Ndochevele, Beni.