Tunachoambiwa anashikiliwa katika kituo cha kati polisi Dar es Salaam hapa na kikubwa anachoshikiliwa kwake ni dhana ya uchochezi kutokana na ujumbe aliyotoa kwenye vikao na waandishi wa habari. Na huu ujumbe ambao unasemekana wa uchochezi Sheikh Kundecha ni upi? Uh, ujumbe huo kimsingi ulikuwa unataja mambo kadhaa ikiwemo kuhimiza dhana ya uchaguzi huru na wa haki, lakini ulikuwa ukitaja dosari ya kutokuwepo kwa tume huru ya uchaguzi, jambo ambalo linaashiria pengine uchaguzi usiwe huru sana na haki sana, kwa sababu ya kupatikana jambo hilo na vitu vya sehemu kubwa ilikuwa imegusia hivyo, lakini ulikuwa umegusia kuwaomba wananchi wajitokeze kwa wingi katika kutapigania haki yao ya kuchagua viongozi wanaowataka watatu. Hayo ndio yalikuwa makubwa yamo ndani ya, ya, ya ujumbe lakini polisi imesema kwamba inamhoji kuhusiana na mambo ya uchochezi. Lakini mbali na mengi ambayo umewataja hapo, pia kwenye waraka huu kuna hili swala ambalo pia linajitokeza kwamba kuna ukosefu wa usawa ha, katika nyadhifa serikalini miongoni mwa Waislamu, mambo hayo yametajwa. Hmm, ja kwa maana unapotafuta usawa mahali basi jawabu lake huwa ni chaguzi za kisiasa kupata viongozi waadilifu wanaoweza kusimamia hayo sawasawa, akajaribu kuonyesha kwamba ni ukweli kwamba kuna tofauti kubwa kati ya Waislamu na Wakristo katika utumishi wa serikali katika wadhifa mbalimbali ukionyesha asilimia themanini kwa ishirini kwa watumishi wa serikali kwamba themanini sio Waislamu, ishirini ndio Waislamu. Na ukienda labda kwenye magereza na matukio mbalimbali unakuta tofauti hiyo kwamba themanini ni Waislamu, wasiokuwa Waislamu ni ishirini. Sasa ikuwa inaonyesha kwamba tofauti hizi zinahitaji kushughulikiwa. Shakundecha, huoni kama swala kama hili linaweza kuonyesha picha ya kuigunganisha labda serikali na jamii ya Kiislamu? Ndio hicho kilichoonekana kwamba kama ni dhana ya uchochezi kwao, hmm, lakini tunavyoamini kwa maana uchochezi unawezekana, jambo limesemwa ikaleta mlipuko um, fulani ikatokea matukio fulani, ukasema hawa watu wanafanya kutokana na ujumbe fulani waliopata. Lakini kama watu walisikia tu wakaacha, wakabaki katika uelewa wao, dhana ya kwamba kuna mtu alichochewa inakuwa na ngumu kidogo. Na vipi, mmejaribu kufuatilia kuhusu labda suala la dhamana, kuachiwa kwa dhamana wakati uchunguzi ukiendelea? Sala la zamana limeonekana bado, lakini tunaendelea kufuatilia kwa sababu ilikuwa ni kati ya Ijumaa na leo, ni Jumanne juma, juma juma juma. Kwa hivyo tumejaribu, Jumaa, Jumamosi na Jumapili ilionekana kama sio siku za kazi, Jumatatu imeonekana kama haiwezekani. Kwa hivyo bado tunaendelea kupigania jambo hilo sana.