Profesa Lipumba amefanya press conference na akatoa na, na statement release kwa kwa kwa kwa waandishi. Hakuna nukta hata moja aliyozungumza kwamba amemteua Magdalena Sakaya kukaimu nafasi ya katibu mkuu. Nafasi ya katibu mkuu kikatiba, imekwisha jieleza utaratibu wa kuikaimu mamlaka ya kukaimisha nafasi ya katibu mkuu haipo kwa mwenyekiti. Katibu mkuu imeeleza wazi katiba ya kifungu cha, cha tisini na tatu tano kwamba katibu mkuu iwapo atakuwa nje ya nchi ama ameshindwa kufanya kazi kwa sababu yoyote ile, ameshindwa kutekeleza majukumu yake, basi naibu katibu mkuu anemfuatia kwa madaraka atakaimu majukumu ya katibu mkuu mpaka pale katibu mkuu atakapokuwa tayari kutekeleza majukumu yake. Ha, katika katiba ya kafu mwenyekiti hana mamlaka ya kumkaimisha naibu katibu mkuu wa pande yoyote kuwa kaimu katibu mkuu. Katiba ndiyo inayokaimisha, kwa hivyo hata hicho kinachoendelea kwenye social media ni uzushi mtupu. Profesa ameelezea utaratibu kwamba amemwaigiza naibu katibu mkuu bara, ambaye ndo anayefuatia kimadaraka, aitishe kikao cha kamati tendaji, baada ya katibu mkuu kushindwa kuitisha kamati tendaji kama alivyoagizwa na mwenyekiti. Lakini Abdul Kambaya, hivi sasa katibu mkuu wa CUF Maalim Seif Sharif Hamad si yuko nchini Tanzania? Kulikoni sasa Magdalena Sakaya achukue majukumu yake? Sasa hiyo si moja, katiba inasema akiwa nje ya nchi au akishindwa kutekeleza majukumu yake kwa sababu yoyote ile. Ni kweli lipo ndani ya nchi, lakini ameshindwa kutekeleza majukumu ya katibu mkuu kwa sababu yuko Zanzibar, anatekeleza majukumu anayeyajua yeye mwenyewe Zanzibar, kwa sababu hamtambui mwenyekiti. Sasa, kwa maelezo hayo unayoyatoa, huoni kwamba pengine mmemvua sasa Maalim Seif Sharif Hamadi majukumu yake ukatibu mkuu, kwa kwa kumkabidhi eh, majukumu hayo Magdalena Sakaya? Hatukumkabidhi, katiba ndiyo inakabidhi, na katiba hiyo ukiisoma naibu katibu mkuu aliyemfuatia kwa madaraka ni yule aliyetoka upande wa pili, upande na wa pili anatoka Sakaya. Gamba, lakini pia inaarifiwa kwamba Profesa Lipumba amewavua madaraka wakurugenzi kutoka Zanzibar, kiwemo Salim Bimani aliyekuwa mkurugenzi wa habari na uenezi. Ay, sawa hayo. Ay, ni majukumu ya, ya ya kikatiba, ni mamlaka ya kikatiba. Ibara tisini moja inampa mamlaka mwenyekiti kuteua wakurugenzi wa chama hiki. Eh, ni kwa nini pengine kawavua ka, ka madaraka Asa, nao wanaalikwa wana, wana na kaimu naibu katibu mkuu kuhudhuria kikao cha kamati tendaji hawataki kuja, manake mtazamo wao ni kukwamisha vikao vya kamati tendaji visiendelee. Lakini sasa huoni kwamba hatua hii inazidi inazidi ku- inazidi lengo lingine kuleta Gamba, mgogoro ndani ya kafu Gamba? naelewa swali lako na mantiki yako. Profesa Lipumba amejitahidi kwa kadri ya uwezo wake kumaliza hili jambo, amewaita waje mara kadhaa, anatoa wito kwenye vyombo vya habari, hata nyi DW ametumia chombo chenu kutoa wito kwamba hili jambo tuje tulizungumze tulimalize. Hawataki. Sasa chama hiki hakiwezi kuwa mali ya selfu sharifu na watu wa Zanzibar.