wizara hiyo ya afya imethibitisha kwamba mchungaji mmoja mwenye umri wa miaka 46 aligunduliwa kuwa na kirusi cha ebola baada ya kufanyiwa uchunguzi katika kituo kimoja hapa minigoma punde alipoasili akitokea mjini butembo eneo ambalo limeashirika pakubwa na homa hii wakilishi wa wizara hiyo wanaokabiliana na mlipuko huo wa ebola hapa kivu kaskazini wamebainisha kwamba tayari mgonjwa huyo amerejeshwa mjini butembo kwa lengo la kupewa matibabu kama anavyosema bwana aruna abedi kiongozi msimamizi wa kitengo cha kupambana na ebola hapa nchini kongo wakati alifika hapa ya ervi yaan hapa mbio mbio ilimkamata na tukampeeafanyateat oitikiongozi wa shirika la afya duniani who mkoani kivu kaskazini na jimboni ituri amedai kwamba tayari mikakati muhimu imechukuliwa ili kuepuka visa vingine vipya vya maambukizi ya ebola katika muji huu unaopakana kwa karibu na muji wa jisenyi nchini rwanda asema daktari yao tutaongeza mikakati ya uchunguzi kwenye maingilio ya muji huu ili kuhakikisha kwamba majimbo mengine mkiwemo nchi jirani ya rwanda yasiambukizwe pia na janga hili tunaitia tunaiti wote kuwa waangalifu sababu ebola bado yaendelea kuimarisha mizizi yake katika baadhi ya vijiji na miji mkoani kivu ya kaskazini na hata katika jimbo la ituri wakazi mjini goma wameonekana kuwa na wasiwasi mkubwa wakati huu ambako shughuli za kuwatolea chanjo zikiwa zimeanzishwa hii leo jumatatu wengi wao wakinyoshea kidole cha lawama serikali kushindwa kudhibiti mlipuko huu na wauwa mamia ya raia tushaogopa sana hatuyekama vitakuwae sasa tuneziomba ombi moya kwa serikali kutia muhuri sana kwa kupinganisha ile virusi ya ebola kile ambao tumesangaa zaidi sana ni kuona vipi virusi itoke butembo hadi kuasili hapa mjini goma tuona kwamba serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kuna mambo zimojazimoja ambao wamesalia bila kujua ni nini watekeleza takwimu kutoka wizara ya afya hapa nchini zimekadiria kwamba watu elfu bl mit5 wameambukizwa na ebola kuwengine e1 6 kufariki kuanzia mwezi wa agosti mwaka jana benjamin kasembe dw goma