Kongo kwa muda mrefu eh, na muda mrefu maana zaidi ya miaka mia moja tangu eh, Kongo ya mfalme Leopoldi eh, wa Kibeljiji. Kwa hivyo kuzungumzwa Kongo na mali na rasilimali zake na ma, ma, masilahi makubwa yaliyo pale, mimi sitashangaa kwamba Kongo inakaribisha mjadala wa aina hiyo, lakini vile vile katika hali hii, juzi tu baada ya matokeo E, ya uchaguzi kuta, kutangazwa, Ubelgiji na Ufaransa walijitokeza wakapinga matokeo yaliyotangazwa na baadaye e, mahakama ya katiba ikayathibitisha matokeo yale. Kwa hivyo hali hiyo ikawa imewatia kwenye hali ya sintofahamu, kwa sababu walitegemea kwamba labda ma, matokeo yatabadilishwa ya kubadilishwa. Kwa hivyo sasa imekuja hali mpya ambayo watafute namna fulani ya kuweza ama kuishi nayo au kutafuta namna fulani ya kuendelea eh, kupinga hali hiyo. Waliulizwa kuhusu swala hilo eh, na wakasema kwamba wametambua uamuzi wa mahakama lakini wakasema ha, ha, hakuna mahali ulipo, walipompongeza Chisekedi lakini wakasema watafanya kazi naye. Hii ina maana gani? Hii ina maana kwamba uh, uh, EU na African Union yenyewe nadhani wamekubali hali halisi iliyojitokeza Kongo, na nadhani hakuna aliye tayari kuona Kongo inaingia tena eh, kwenye mgogoro mkubwa, na hasa mgogoro labda wa vita ndani ya ndani ya Kongo, kwa sababu sioni kama kutakuwa na mdau wowote wa Kongo yeyote wa Kongo ambaye atafaidika na hilo. Kwa hivyo wanatafuta namna fulani eh, ya kufunika kombe ili mwanaharamu akapite. Naam. Uh, je, sasa ni mwanzo wa AU kuingilia kwa dhati chaguzi zinazofanyika na zenye utata? Yaani, AU kuzungumza na madola yenye nguvu ni mbinu labda inayoweza kutumika katika kuleta utulivu katika nchi husika katika siku za usoni? Mimi nafikiri ni mbinu ambayo ina hatari zake, kwa sababu ili eh, African Union iweze kuthaminika eh, na kuwa na uhalali katika masuala ya Afrika E, ni yabidi onekane kujitegemea, iwe na uhuru wa kufanya maamuzi yake kama yenyewe. E, kama imekosea iyasahihishe, kama imetenda vizuri tuweze kufaidika nayo, lakini ikianza sasa kufanya maamuzi na kuyaunganisha na masilahi ya mataifa ya nje itapoteza uhalali e, na itapoteza vilevile thamani vile yake katika Afrika, na kwa maana hiyo nadhani ni jambo ambalo limefanyika tuendelee kuliangalia huko mbele ya safari, lakini ila chembechembe la kuhatarisha umoja wa nchi eh, za Kiafrika.