Sa kama tunafahamu kwamba serikali ilinunua e, hati fungani ya zaidi ya shilingi e, dola za Kimarekani milioni mia sita na imeonekana kabisa kwamba hati fungani ile kulikuwa kuna malipo ambayo hayakustahili, na wachunguzi wa masuala ya rushwa wa Uingereza wameamua kwamba fedha zile zirudi lakini sasa ni wajibu wa serikali ya Tanzania kuhakikisha ya kwamba fedha zile e, pamoja na kurudi, lakini benki ya Stanbik ya hapa Tanzania e, inachukuliwa hatua za kisheria. Na ikumbukwe kwamba hii siyo mara ya kwanza kwa benki ya Stanbik kuhusishwa na masuala ya kifisadi e, mwaka jana mwezi Desemba Bunge liliazimia kwamba benki hii itangazwe kama ni njia ya utakatishaji wa fedha kufuatia benki hii kuhusishwa na te sakata la Tegeta Esco benki uh, Stanbic ndiyo ambayo ilitumika kupitisha mabilioni ya fedha zilizochukuliwa taslimu na watu mpaka sasa wasiojulikana. Na mzito Zuberi Kabwe, mawaziri wawili wa, wa fedha e, katika serikali ya awamu ya nne ya jamhuri ya muungano wa Tanzania wametajwa akiwemo Mustafa Nkulu ambaye baadaye aliondolewa na marehemu Mgimwa. Wanahusikaje mawaziri hawa katika sakata hili? Kwanza, kwa mujibu wa taarifa ya kiuchunguzi iliyofanywa na e, taasisi ya SFO ya Uingereza e, inaonyesha kwamba suala zima lilifanywa wizara ya fedha, na baada ya kuwa limefanywa pale wizarani e, mawaziri katika hatua tofauti tofauti walihusika kwenye kubariki jambo hilo na ndio maana e, anatajwa aliyekuwa waziri wa fedha mwaka elfu mbili na kumi na moja kumi na mbili kwa sababu ndo jambo hilo lilianza wakati huo, na aliyekuwa waziri wa fedha elfu mbili na kumi na mbili elfu mbili na kumi na tatu kabla hajafariki mwezi Januari mwaka elfu mbili na kumi na nne ambaye naye e, ndiyo wakati wake jambo hilo lilikamilika. Na jambo la msingi kuliko yote ambalo bado halijaandikwa na vyombo vya habari ni kwamba Je, fedha yote ambayo ilikusanywa dola milioni mia sita iliingia kwenye hazina ya Tanzania? Manake mkopo ule uliombwa kwa ajili ya miradi ya umeme, miradi ya barabara na kadhalika. Je, fedha ile ilitumika kwa ajili hiyo? Naam, Zitto Kabwe, unaufananisha vipi uchunguzi huu ambao unaendelea hivi sasa kuhusiana na sakata hili na serikali ya awamu ya tano chini ya Rais John Pombe Magufuli hivi sasa? Jambo ambalo liko, very clear, liko wazi kwa sasa hivi ni kwamba tumepata rais ambaye ameamua kupambana na ufisadi kwa dhati, na wito wangu ni kwa watu wengine wa Tanzania, wanasiasa, wanaharakati na watambuzi wa mambo kumuunga mkono rais katika hatua ambazo zinafanyika hivi sasa ili kuhakikisha ya kwamba tunarejesha nchi yetu kwenye misingi inayotakiwa.