Kwanza niseme tu hatua uh, ya Mzee Sumai kujiondoa CHADEMA tumeisikia kwenye vyombo vya habari na tumesikia sababu zake alizokuwa anajaribu kushawishi ndizo zilizomfanya atoke CHADEMA, jambo ambalo sababu, baadhi ya sababu alizotoa hatukubaliani naye kwa sababu, kwa mfano, sababu alizotoa eti alipigiwa kura za hapana, yeye sio wa kwanza kupigiwa kura za hapana kwenye chama hiki na hawezi kuwa wa mwisho. Kwa hiyo sababu ile alikuwa anajaribu kutengeneza tu mazingira ya kutafuta huruma. Kwa hiyo anapojaribu kushawishi Mzee Sumaye kwamba kupigiwa kura za hapana ulikuwa ushawishi wa wajumbe wa kamati kuu, ulikuwa ushawishi wa viongozi wakuu wa chama, na akawa anamlenga Mwenyekiti Mboye, nafikiri sio sahihi kwa sababu yeye sio wa kwanza kupigiwa kura hizo demokrasia ikitaka hivyo. Hayo unayoyasema ya kulaumiwa kwa mwenyekiti Mbowe si kitu ambacho ni kigeni kwenu. Wengi wanaotoka Chadema wanalaumu kwamba kuna ukosefu wa demokrasia ndani ya Chadema na mzizi wa fitna hasa ni nafasi hiyo ya mwenyekiti. Kwa nini watu unafikiri wasimwamini anayoyasema Sumai? Kwanza niseme tu kwamba mara zote tunapokuwa kwenye uchaguzi wa ndani ya chama Mwenyekiti Mbowe amekuwa senta ya mashambulizi mara zote, na watu wanajaribu kuonyesha kwamba mwenyekiti Mbowe hapingwi hafanyi nini, lakini watu hao hao kwa mfano mzee Sumaye yeye amepata fursa ya kuchukua fomu akaijaza ya kugombea uwenyekiti wa chama taifa. Mzee Sumaye kule alikotoka Chama cha Mapinduzi sidhani hata kama kuna fomu za kugombea uwenyekiti wa chama taifa, hazijawahi kuwepo, hajawahi kutokea mtu akagombea hiyo nafasi. Sasa wanapojaribu ku, ku, ku, kuonyesha kwamba Chadema hakuna demokrasia ni kwa sababu wanajaribu kuaminisha umma propaganda zile zile ambazo bahati mbaya zimeshashindwa tangu miaka mingi. Bwana Sumaye ni mwanasiasa mzito, ni mtu ambaye amewahi kushikilia wadhifa mkubwa wa waziri mkuu, na huyu ni mtu aliyewaletea uzoefu katika Chadema, mlimpokea kwa mbwembwe sana. Kuondoka kwake, hamwoni kwamba kuna kidhoofisha chama chenu? Sidhani kama inadhoofisha chama chetu. Chama chetu kingeweza kudhoofika wakati alipotoka Dr. Slaa ambaye alikuwa anaaminiwa sana na wanachama, lakini alitoka yeye peke yake na mke wake. Sumai naye ametoka peke yake, hajatoka na wanachama. Kwa hiyo chama kingedhoofika endapo angetoka na kundi la wanachama akatoka nao. Ametoka yeye na, ye, na aliyekuwa katibu wake, lakini katibu wake hajatoka kwenye chama, yeye amejiengua kwenye uongozi. Kwa hiyo suala kwamba eti chama kinadhoofika sio kweli, kwa sababu wanatoka