Kuna shida ya matamko, yaani wanaita term no, tamko kusema mkataba na serikali ya Kongo inasema declaration. Unajua hizo tamko mbili ziko na maana sana kwa kisiasa, na shida inakuwa wakisema wanafanya mkataba ama accord itakuwa kwamba inahusisha serikali ifanye hivi na hivi, lakini kama ni declaration yani, tumezungumuza tu na tumesikilizana tume, tume na inaisha hivi. Unajua kwa nini wameepuka hiyo, government inasema iwezi zungumuza na M ishirini na tatu kwa meza moja, kwa kuwa kama wakuwe kwa kwa, kwa, kwa nivo moja ya kusema serikali mbili inazungumuza, si serikali mbili yani, hawawezi sema kuna marais wawili wamesaini, wame, wame, mkataba unanaelewa, una, hapo una, una, una, una. kwa hiyo unachosema ni kwamba makubaliano hayo ama saini saini hizi zilizowekwa, zimewekwa tu kwa sababu ya kushurutishwa, sio kwa sababu labda serikali ya Kongo imetaka eh, kuweka saini, ama waasi wa M23 wametaka pia kuwa pamoja na kuweka saini, yani wameweka tu kwa sababu ya msukumo, ama ni vipi? Kwa kweli ni hiyo ndiyo nitafuta kusema, kuna msukumo wa, wa umoja wa Mataifa inatafuta ku, inaendelea ina ina kusukuma sana serikali ya ya Kongo wasaini wasaini vitu na vitu vyenyewe vinakosa jina vinakosa hata kupewa jina. Na hiyo msukumo ndio inashurutisha ina, ina wafanye hivyo. Hata M23 pia wanasukumwa kufanya hivyo, kwa kuwa ukiangalia vizuri hawana nguvu tena, na labda kama wafanye hivyo pia uh, watajikuta wanabaki barabarani, mtaani. Sasa hata hiyo ndiyo, ndiyo shida, na itatosha sasa. Hakuna utashi wa ndani wa kusema tumekubaliana na hii kitu, tutaenda kufanya hivi. Unaona, kitu yoyote ambayo haina ajenda ya kusema tumetoka hapa tunaenda kufanya, sasa alama fulani tunaenda kwa hatua fulani na kwa hatua fulani, ili tufikie amani, inakuwa na shida hmm. Sasa unaona kwamba labda swala hili ama kutiwa saini huku kutaweza kuleta amani Kongo, huenda amani kapatikana, lakini sisi watu wa mashariki ya Kongo tunakuwa na hiyo tunasema kukua na doubt. Tunashakia kidogo kwa kuwa tunaogopa tena kukua marudilio, yani tunaita repetition hivi wamesaini katika mwezi wa Desemba, hatupendi kisha mwaka mmoja kukue na ingine inaitwa <todulio> movement. Yani, December movement kama hiyo ilikuwa M March movement. Sasa tunashakia, tunasema tuipee muda tuonee kama itafikia wapi, lakini kwa kweli hii ni ya muhimu na inasaidia kuonyesha kama Umoja wa Mataifa imetia imetia nguvu zake. Kwa hiyo, na watu wote wamependa, hata wa viongozi na rais wamependa hiyo ipate kuisha, labda tunaweza pata amani.