Ufaransa imeahidi dola bilioni mbili kwa bara la Afrika kwa kipindi cha miaka minne ijayo. Fedha hizo ni kwa ajili ya kuendeleza nishati mbadala. Rais wa Ufaransa Francois Hollande ametangaza msaada huo kwenye mkutano na viongozi wa Afrika kando ya mkutano wa kimataifa hapa mjini Paris. Akizungumza na waandishi habari baada ya mkutano huo, waziri wa mambo ya nje wa Ufaransa na ambaye ni mwenyekiti wa mkutano huu Laurent Fabius amesema kwamba ni haki Afrika kufaidika vikamilifu na miradi ya maendeleo. Uh, Lipid Afrika ils emettent tres peu de gaz à effet de serre et ce sont les premieres victimes. Afrika haijatendewa haki. Nchi za kiafrika zina kiwango qu cha chini cha uchafuzi wa mazingira, lakini ndiyo zinazoathirika sana. Ikiwa tunataka kuepuka hilo, ni lazima kutenda kwa ajili ya kupambana na ongezeko la joto, na pili ni kufadhili miradi ya maendeleo ya kudumu kwa bara hilo kupitia misaada maalum. Ufaransa itaweka euro bilioni mbili katika sekta ya nishati mbadala barani Afrika, alisema Rais françois Hollande. Hata hivyo mashirika ya kimazingira yanaelezea ya kwamba msaada kwa bara la Afrika ulioahidiwa miaka nenda miaka rudi na nchi tajiri bado ni hafifu. Roma Benicio mtaalamu wa masuala ya kimazingira kwenye shirika la Oxfam, amesema kwamba ahadi hizo za Ufaransa ni katika njia nzuri lakini inaomba fedha nyingi zaidi ili kusaidia nchi za Kiafrika kukabiliana na janga la ukame. Ni hatua ya mwanzo na ambayo ni muhimu, lakini haitoshi. Mahitaji kwa nchi za Kiafrika katika kukabiliana na janga la joto ni baina ya dola bilioni 7 hadi 15 kwa mwaka, ni kiwango cha juu kabisa kuliko fedha zilizoahidiwa na Ufaransa. Waafrika wanasubiri msaada wa nchi tajiri ufikie dola bilioni 30 kwa mwaka. Ifikapo mwaka wa 2020, Rais wa Senegal Makisal amesema kwamba kuna deni la masuala ya mazingira ambalo ulimwengu unapaswa kulifidia bara la Afrika. Katika mji wa Le Bourget karibu na mji wa Paris umeshuhudia wajumbe wengi ambao wengi ni kutoka mashirika ya kimazingira. Ni Salehe Mwanamilongo, Dotevele, Paris.