Hashim Juma Issa ni mwenyekiti wa baraza la wazee wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema mbele ya waandishi wa habari anaelezea sababu kuu za baraza hilo kufikia maamuzi ya ushawishi wa wabunge wa chama cha CUF kujiunga na chama hicho kwa malengo ya kukitoa mamlakani chama tawala CCM kwa upande wa Zanzibar. Ili Zanzibar uhuru, lazima CCM ondoke madarakani, na wanaume kuondoa CCM madarakani sasa ni Chadema tu. Kwa hivyo sisi Chadema tunaenda kuima, kuimarika na kafu tunashirikiana nao kuimarisha Chadema ili kujenga nguvu za pamoja kuiondoa sisema darakani. Mbinu gani mnawezoenda kutumia kuhakikisha kwamba Chadema inakuwa imara katika visiwa vya Zanzibar? Watunasimamisha wale wale, wale wale kwa tiketi ya wale Chadema. Kwa hivyo raia wa Zanzibar wote wanaitaka Chadema hivi. mbali na chama cha Chadema pamoja na CUF kuwa katika muungano wa vyama vya upinzani nchini humo unaotambulika kama Ukawa, na itakumbuka kwamba katika uchaguzi mkuu uliopita wa mwaka 2015 muungano wa vyama vya siasa ulimsimamisha mgombea wa nafasi ya urais, waziri mkuu mstaafu Edward Lowasa, katika kuwania nafasi ya urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Nguvu hii ya umoja pamoja na ushawishi mkubwa wa Maalim Sef kwa Wazanzibari vinatajwa na mwenyekiti wa baraza hilo la wazee kutoka chama hicho cha upinzani kuwa huenda ikasaidia katika mipango ya kuiondosha CCM mamlakani katika visiwa hivyo vya Zanzibar, ambapo ameiambia DW yeye binafsi ameshaanza mazungumzo na Maalim Sef na matumaini anaona yanaridhisha. Katika hili, baadhi ya wa wabunge wa CUF waliozungumza na DW wanasema kuwa ni mapema kufikiria na kuamua maamuzi ya kukihama chama hicho ambacho kimekumbwa na mgogoro wa kiuongozi uliosababisha kukigawa chama, na kuongeza kuwa hadi kufikia elfu mbili na ishirini chama kitarudi kuwa nafasi imara kama hapo awali. Chadema hako Zanzibar hawana wingi wa hivyo, kwa kujoin na wao ndio ambapo wa kafu itaweza kushinda na kuitoa sisemu madarakani kafu kama ilivyo vi sasa ina uwezo kwa tuasisia madarakani na tumeonyesha kama tunaweza. Naona hayo ni mapema mno, labda chama kitafanya maamuzi juu ya namna gani tufanye ikiwa kutakuwa na mkwamo. Hmm. Swala la kuungana ni swala muhimu katika vyama vya vya siasa, na sisi tunalikubali kama kafu, lakini si kwa njia ya ushawishi. Sasa tuache kafu, tujiunge na chama fulani, sio chadema tu, chochote kile, kwa sababu eti tunataka kuiondoa CCM, ili siliungi mkono kwa sasa. Duru za kisiasa nchini humo zinabainisha kuwa hili lilitegemewa kutokea kutokana na tayari chama cha CUF kipo katika mgogoro wa kiuongozi na kuhu ukitaka chama hicho kufanya maamuzi ambayo yataleta tija kwa wanachama na wafuasi wa chama hicho cha upinzani chenye nguvu zaidi visiwani Zanzibar. Hawabihoga, DW, Dar es Salaam.