Hilo um, ni swali zuri. Kwanza, watu wa Msambweni wameamua kujichagulia wenyewe, kwa hiyo ni hongera kwao. Kwa mtazamo wa siasa ya nchi, inaonekana wazi kwamba makamu wa rais ana umaarufu fulani katika sehemu ya pwani. Ule umaarufu wake haujaisha na ushindi wake wa, wa Bader Faisal Bader inaonyesha kwamba ana ufuasi wa kutosha na kwa upande mwingine utaonesha kwamba hata kama kumbe, ilikuwa ile handshake ilikuwepo, haikuweza kuwa na nguvu ya kutosha, na ni mwamko mpya kwa watu wa pwani kwamba chama kitakapokuwa kimekukataa, wananchi watachagua yule wanayetaka awe na chama asiwe na chama. Umezungumzia ushirikiano baina ya chama cha ODM kinachoongozwa na Raila Odinga kikiungwa mkono na Rais Kenyatta, ambao ushirikiano huo ulikuwa na matumaini ya ushindi wa jimbo hilo la Msambweni, tukitilia maanani kura maoni ijayo ya BBI. Ni kwa kiasi gani sasa mchakato huo wa BBI utakuwa na mafanikio katika eneo la pwani? Kusema kweli uh, Msambweni ilikuwa ndo itatoa fursa kuonyesha kwamba kama pwani kweli itaunga uh, kura ya maoni ama haitaunga kura ya maoni, kwa vile Msambweni wengi viongozi kutoka sehemu mbalimbali, hasa sana Mombasa na maeneo mengine, walijitokeza kwenda kujipiga vifua huko Msambweni. Nafikiri jibu limetoka kubwa sana na la wazi kwamba Msambweni itajiamulia wenyewe na sehemu zote za pwani Nafikiri zitapata mfano mzuri kwamba imefika wakati tujiamulie vile tunavyotaka sisi wenyewe wa pwani, sio mtu mwingine atuamulie. Kwa hiyo kura ya maoni itategemea na wa pwani wanavyotaka. Kwa muda mrefu, ODM imekuwa ikitawala siasa za pwani, lakini sasa inaonekana kama mambo yanabadilika. Ndio kusema kwamba ODM eh, inapoteza ushawishi katika eneo la pwani? Uh, wajua, uchaguzi wa Msambweni peke yake haiwezi kusema kwamba ODM itapoteza ushawishi. Itakuwa na ushawishi kadhaa, lakini nguvu ilivyokuwa nayo miaka iliyopita sio nguvu itakayokuja, kwa sababu kuna mwamko mpya kwamba imekuwa wapwani watajiamulia wenyewe, kama hata hawana chama, kwa sababu fursa iko ya kujitegemea ambao ni jambo la busara, kwa sababu demokrasia ni kujiamulia. Na ambaye ameshindwa, Omari Boga, pia alikuwa ni kiongozi, sio mtu ambaye angeweza kushindwa kirahisi. Ukiangalia idadi za kura zao haziko mbali sana, lakini nafikiri ni ile mashindano ya chama na viongozi wa juu ndo imeleta ile tofauti kubwa sana.