Hivi ndivyo hali ilivyokuwa katika sehemu moja ya starehe Mtawa na Jera. Watu waliofurika sehemu hiyo kujiburudisha kama ishara ya kujumuika tena baada ya muda wa miezi minne ya kudhibiti kuenea kwa ugonjwa wa COVID-19 walicheza densi na kujipatia vinywaji. Wengi walionekana kusahau kuwa hata muda wa kutotoka nje ungali upo na unatakiwa kuendelea kuzingatia maagizo ya kukaa mbali pamoja na kuvalia barakoa. Hivi ndivyo baadhi walivyosikika wakisema, covid ni nini? Korona ni nini? Leo ni siku yetu ya kustarehe. Lakini muda mfupi baadaye, starehe hizo ziliwatumbukia nyongo. Polisi waliwavizia na kuwakamata pamoja na wahudumu ishirini. Kamata kamata hii ilishuhudiwa hata katika sehemu zingine za nchi, kwani hata mashabiki wa soka walikuwa wakisherehekea kumalizika kwa ligi maarufu ya Uingereza Premier. Msemaji wa polisi eneo la Kampala, Luko Esijire, alisimulia jinsi walivyokabiliwa na wakati mgumu kwa kuwakumbusha watu kuwa hali ingali ya hatari kuhusiana na COVID-19. Most of the people were taking advantage of the relaxation of curfew During the operation, we managed to arrest... watu wengi wamekuwa wakitumia fursa ya kulegezwa kwa muda wa kutotoka nje. Na katika operesheni tuliokamata watu hamsini na wawili katika baa hiyo. Wengine walikimbia na kuwaacha magari yao ambayo tumeyakamata. Tutawafungulia mashtaka ya kukeuka maagizo ya wizara ya afya. haya ya kijiri, Uganda imetangaza kifo cha pili kutokana na ugonjwa wa COVID-19 kilichotokea mtaa wa Mengo Kisenyi jana Jumapili. Kifo cha kwanza kilitokea mashariki mwa Uganda, wilaya ya Namisindwa, siku tano zilizopita. Vifo hivi vimeibua wasiwasi miongoni mwa wananchi, lakini kinachoshangaza ni kwamba bado kuna mienendo ya kupuuza kuhusiana na watu kujikinga. Kwa sasa idadi ya watu waliogunduliwa kuwa na COVID-19 nchini ni 1115 Kwingineko leo, pikipiki za abiria maarufu kama bodaboda zimeanza rasmi kusafirisha watu. Hata hivyo, waendeshaji hao wanatakiwa kufuata masharti makali na hawaruhusiwi kuendesha katikati ya mji wa Kampala. Lubega Emmanuel, DW, Kampala.