Juhudi ambazo zimefanywa na eh, na mheshimiwa rais ni juhudi za kupongezwa na ndio maana anapata sifa hata hapa Ujerumani, anapata sifa kubwa. Na kikubwa zaidi inafahamika kwamba pesa zinazokusanywa zinaenda kwenye ujenzi wa miundombinu mikubwa, ununuzi wa ndege, ujenzi wa e, reli ya kati kwa kiwango cha sasa cha standard gauge. Lakini pia na ujenzi wa Stiegler's Gorge kwa ajili ya kutengeneza umeme uwe mwingi zaidi ili upatikane kwa bei nafuu zaidi, lakini muhimu zaidi ambacho kinaonekana ni kwamba mas... makampuni makubwa yameweza kujifunza namna ya kufanya biashara na nchi zetu za Kiafrika kama ambavyo wanatakiwa kufanya kwenye nchi zao. Kwenye nchi zao hawawezi kuk... wakakwepa kodi, lakini nchi za kwetu ilikuwa ni rahisi kukwepa kodi. Naam, uh, TIC kituo chako cha uwekezaji kipo muda mrefu tangu Tanzania ilipoamua kuingia katika uchumi wa soko huria, na kwa hakika kinahusika na miradi yote ya uwekezaji huko nyuma na mpaka sasa. Kipi ambacho ilikitenda sivyo ndani ya kipindi chote kabla ya kuja Rais Magufuli ambacho kinadhani kwamba inaweza kukitenda ndivyo sasa wakati huu tunapoelekea katika uchumi wa viwanda kama taifa la kwanza ambalo hata mimi wakati naingia madarakani eh, kwenye nafasi yangu mwaka jana, baada ya uteuzi, niliona ni kwamba TIC ilijiweka kama eh, taasisi ambayo inafahamika kwa kutoa misamaha eh, kwa ya kodi kwa wawekezaji, wakati majukumu ya TIC kulingana na sheria yake yenyewe sio hayo tu. Hiyo ni, ni jukumu dogo sana. Kwa hiyo TIC si jambo la kwanza kabisa ambalo tunatakiwa kufanya, ni kurudi upya, kuweza kuangalia sheria inatutaka sisi tufanye yapi, tupanue huduma zetu ambazo tunazitoa kwa wawekezaji, sio kwenye kutoa vyeti tu, ili wapate wapate watu unafua kodi, lakini pia tuende kuwahudumia sasa wawekezaji wenyewe. Kwa hiyo tumeimarisha mfumo wetu wa utoaji huduma kwa wawekezaji kupitia kwenye eneo letu ambalo tumelitenga pale TIC, ambako tuna maafisa kutoka TRA, mamlaka ya kodi, tuna maafisa kutoka usajili wa makampuni Brela, tuna maafisa kutoka baraza la, la mazingira NEMC, tuna maafisa kutoka uhamiaji, tuna maafisa kutoka wizara ya ardhi, maafisa kutoka wizara ya kazi na TFDA. Na kwa hiyo tunao maafisa wote wanakaa chini ya TIC mwekezaji anakuja TC anapata huduma zote kuanzia mwanzo mpaka mwisho ndani ya TC. Maanake unakusudia kusema kwamba sasa mwekezaji akija katika kituo chenu, anaweza kama amekamilisha ame taratibu zote, ndani ya siku moja mbili, kuondoka na kampuni yake, mwekezaji? Ndio, na lengo ambalo niliipangia mimi kwamba kwa sababu bado hatujatengeneza mifumo thabiti e, kwenye maeneo yote ili tuweze kufanya vitu kwa kutumia mifumo ni kwamba, e, panga kuhakikisha kwamba tunatoa huduma hizi ndani ya siku tatu ndani eskutatu, mladi, yu, ya siku tatu usajili wao umeshakamilika, ili mradi huyo mwekezaji ameleta nyaraka zake sawasawa. Lakini pia tumekwenda mbali zaidi, tumeanza kutengeneza mifumo. Kwa hiyo sasa hivi mwekezaji akija, anaingiza taarifa zake kwenye kwenye mfumo wa kile, kielektroniki tunachakata ile mifumo mpaka inaponifikia mimi, mimi natoa na, na, na, na ruhusa ile kampuni sasa e, imeshasajiliwa rasmi. Kwa hiyo tuna print, kile cheti tunampatia ndani ya siku tatu, tunafanya hivyo.