Katika hotuba yake kwa raia wa Miriki, gavana wa mkoa wa Kivu ya Kaskazini Julien Paluku Kahongia, akiwa anatokea kabila la Nande na akishindikizwa na waziri wa maendeleo katika serikali kuu ya DRC Ejene Serufuli wa kabila la Hutu, aliyakumbusha makabila yote hasimu kuwa DRC ni ya wananchi wake na hakuna yule aliyechagua kabila lake. Gavana Julien Paluku hakuyatafuna maneno aliwaambia wazi wakazi wa maeneo yanayoshuhudia machafuko kuwa sheria itafuata mkondo wake. Na ni kwa mantiki hiyo ndiyo aliwatambulisha wanachama wa jopo la wachunguzi ambao ni majaji wa kijeshi na watakao baki katika eneo la Miriki kuendesha uchunguzi na kuwatambua wale walio na mkono wao katika hali inayojiri katika eneo hilo la kusini mwa Lubero. Mbali na sheria kufuata mkondo wake, Gavana Julie Paluku alitangaza pia kuwa rais Joseph Kabila amewatuma wanajeshi hapo kuwalinda raia wa makabila yote. Lakini ile yote labda ilikuwa inafanyika kwa sababu pia jeshi letu halikuwa linaonekana kama liko huku sana. Sasa leo rais amesema jeshi linapaswa kukaba eneo zote na kuweza kuwasikirize nyinyi wote, jeshi haina kabila. Baada ya kuwahutubia raia wa makabila hasimu, gavana pamoja na waziri wa maendeleo walikutana kwa mazungumzo na wajumbe wa makabila husika. Na wajumbe hao walizungumza bila ya woga wowote na kueleza kile kinachowapelekea wapelekeya kuhasimiana. Baada ya kikao hicho, wajumbe hawa wawili, mmoja kutoka kabila la Nande na mwingine kabila la Hutu, walieleza chanzo cha mzozo baina yao. Kenyeke nakuwa saa vile watu wako wanajidanganya Wanasema Munande anachukia muhutu ni sababu ya hii mashamba yenye valifikia kulia vanafika vanayingia mu mashamba. Naomba anasema haikukuwa kutaka, ni njala na hakuna mwenye alienda mupiga. Mwenye alikuwa analeta matatizo ilikuwa shida ya FDLR na maji maji, na wakati wanagombana sisi wahutu wa Kongomani na si wanatutia mwile wa Nyarwanda wa, wa Rwanda ila sisi ni Wahutu wa Kongomani. Wakati wanawinda FDLR wanasema na sisi tuko wa Nyarwanda na japo sisi ni Wahutu wa Kongomani wa Kongo, na huko hayo yakiwa namna hiyo. Kiongozi wa chama cha upinzani UNC Vital Kamerhe akiwa ziarani katika mkoa wa Kivu Kaskazini aliiomba serikali kufanya juu chini ili kushimamisha mauaji katika maeneo ya Beni na Lubero na kuomba kuwa paandaliwe na mazungumzo ya kijamii ambako watu watazungumza katika uhuru wote. John Kanyunyu, DW, Beni.