Tangu ugonjwa wa virusi vya korona ulipothibitishwa kuingia nchini Kenya, madereva wa malori yanayobeba bidhaa muhimu wamekuwa wakikabiliwa na wakati mgumu, hasa katika mipaka, kutokana na wengi wao kugunduliwa na virusi vya korona. Katika mpaka wa Kenya na Uganda, katika miji ya Malaba na Busia, madereva ambao ni raia wa Kenya wamefunga barabara kwenye mpaka huo, wakidai kuwa wananyanyaswa na maafisa wa nchini Uganda. Madereva hao wametoa wito kwa marais wa Kenya na Uganda kuingilia kati swala hilo. Sasa tujui tuanzie wapi, tunaomba hata kama Uhuru Kenyatta mali yako waongea na Museveni, kama waana vitu ya kupima korona wasimamishe kasi waplani hizo vitu yao, wakisama lisa ndio tuanze kasi. Aidha, madereva hao wanadai kuwa licha kupimwa na kupatikana hawana virusi vya korona, maafisa wa uganda wamekuwa wakifumbia macho hali yao ya kiafya na badala yake kutoa ruhusu kuingia nchini humo. Baadhi yao wanadai kuwa hawajakuwa wakipokea matokeo yao ya kiafya, licha kufanyiwa vipimo vya kubainisha iwapo wana maambukizo ya korona au la. Tangu nianze kupimwa sijaiona matokeo yangu. Nimepimwa saa hii ni mara saba, na hakuna matokeo imeshaikuja hata moja. Hakuna duka yenye unaesimama hata ununue soda, ukisimama kwa duka wanakushauti wewe ni korona, wanatoka na mawe. Kuna juzi wamepiga gari yangu kiweo mawe, sababu naitwa korona. Sasa sijui sisi ni korona ama sisi ni madereva. Wakati huo huo, wakazi wameelezea hofu yao kutokana na msongamano mkubwa wa malori hayo wanaosema kuwa huenda visa vya virusi vya korona vikiongezeka katika kaunti ya Busia endapo dereva mmoja atapatikana kuwa na virusi hivyo na kutangamana na wengine. Tayari madereva saba wamepatikana kuwa na virusi hivyo katika kaunti ya Busia. Lucas Sasinge ni mkazi wa Busia. Busia, tuna hofia ya kwamba tuko kwa hatari kwa ajili wanapopiga kambi hivyo, wenye wamepiga kambi wakichukua masiku hapo, korona inaendelea kukua kwa ajili hawatakosa kukua in contact na watu. Kucheleweshwa kwa vipimo kwa madereva hao kumepelekea bidhaa muhimu kama vile nyanya, vitunguu miongoni mwa bidhaa zingine zinazohitaji kusafirisha kwa haraka kuharibika na kusababisha hasara ya mamilioni ya pesa. Michael Kwena, DW, Busia.