Hapa ni kwenye uwanja wa kandanda Tata Rafael uliokuwa ukiitwa Stade du 20 Mai alipopambana Mohamed Ali na George Foremani miaka 42 iliyopita, lakini bado picha ya pambano hilo halijafutika vichwani mwa wakazi wa Kinshasa waliolishuhudia, mfano wa Chibandawata Jires mwenye umri wa miaka 60 hivi sasa na ambaye alihudhuria pambano hilo lililoitwa Combat du siècle akiwa na umri wa miaka kumi na minane. Ilikuwa mastajabu, mastajabu kabisa. Puis, ilianja musicien ba James Brown ba Miriam Makeba ba Luambo bon ba miziki ya namna na namna, lakini ilikuwa vita ma, mchozo wa mangume moko moya ya nguvu sana tangwele sana lamuka anapika go operi anasikia adui anafaa mm, ah, sasa mimi namupata tuko nari tu alili ale Ali. Nafika yemoo ananja kusema sasa Ali umuue Ali meko nasema mulingala Ali bum ye yeah. Ali kiwanja muzima hivi sasa, Chibanda ndiye anayongoza shule ya ndondi, Boxing Club la tete haute de Mohammed Ali Munga Modestine mwenye umri wa miaka 20 na miwili ni miongoni mwa wasichana wanaofunzwa ndondi kwenye shule ya Boxing Club la Tete hot de Mohamed Ali. Mwaka 2013, Munga alishinda medali ya fedha kwenye michuano ya ndondi ya wanawake nchini Cameroon. Ijapokuwa hakumfahamu kumfahamu Mohamed Ali, lakini amesema Ali ni mfano bora kwake. Ngai pana yeye naza kwa koko naye, mimi ni kama mjukuu wake Historia yake nimeielewa kupitia makocha wetu ambao wanasema kuwa Ali alikuwa mwana ndondi bora kuliko wote ulimwenguni, na hiyo ndiyo ndoto yangu, nataka niwe kama alivyokuwa. ndondi ya Kongo haiwezi kufifia licha ya kufa kwa Mohamed Ali, amesema Chibanda Kerde Lion, kocha wa timu ya taifa ya ndondi ambaye alibahatika kukutana na kumpa mkono Mohamed Ali kabla ya pambano lake la hapa mjini Kinshasa, huku akiwa na umri wa miaka kumi pekee. Kamwe ndondi haiwezi kupotea, wakati ambapo tumeipa jina ya kichwa kiliyo juu cha Mohamed Ali. Nimesisitiza hilo ijapokuwa wizara yetu ya michezo haipe umuhimu ndondi, lakini tuliomba kwamba hapa palipo kaburi ya Tata Rafael tujenge mnara wa Muhamed Ali kwa ajili ya utalii. Mapambano kadhaa ya ndondi yameandaliwa Ijumaa kutwa hapa kwenye uwanja wa Tata Rafael ex stade Duvme ili kumwaga bingwa wa dunia Mohamed Ali, anayetarajiwa kuzikwa huko Louisville, Kentucky, Marekani. Ni Salehe Mwanamilongo, Dochevelle, Kinshasa.