Hii utata ambayo imeibuka sasa inaonekana itasambaratisha mahakama yetu. Yani inaonekana ugomvi imezuka baina yao na hii haitaratibika kwa haraka. Chanzo cha ugomvi huu unafikiria ni kipi? Chanzo cha ugomvi ni ya kwamba serikali, yani kipengele ya ya rais na taasisi zingine zake zinatumia taasisi ya ujasusi polisi na taasisi ya msimamizi ya ma, mashtaka kuvuruga mahakama na mahakama inahisi ya kwamba hii ni kile ambacho waliahidiwa na rais kwamba watamona baadaye, baada ya kusambaratisha uchaguzi ya kwanza ya mwaka uliopita hapo nchini ya urais. Ile hisia ya kwamba hii inatokana hiyo iko juu sana, na hakuna njia unaweza kuthibitishia watu kwamba sio ile kulipa kisasa. Athari ya hisia a kama hizo katika idara ya mahakama na taifa kwa jumla ni zipi? Wale ambayo wanaunga serikali wataamini kwamba mahakama imedhofika kwa ajili ya ufisadi. Wale wanaunga mahakama watakuwa wanasema serikali imeingilia mahakama, na kwa hivyo kila hakimu atakuwa akifanya kazi akitazama juu ya bega yake kunaona nani iko nyuma yake. Kwa hivyo uaminifu kwamba mahakama iko huru na kadhalika, sasa Hebu e tuangalie kwa undani kidogo, wakili, changamoto ambazo ni za kisheria na hata kisiasa zinazoweza kuibuka kutokana na madai dhidi ya jaji Mwilu ni zipi kwa mtizamo wako? Ya kwanza ni kwamba kutokana na kile ambacho kimefanyika hataweza kutekeleza kazi yake kikamilifu. Pili ni ya kwamba itakuwa vigumu sana kuzuia watu ambao wanatoka eneo Kuwambia kuambia kwamba serikali haiwaangalii kwa maana, huyu ndio seme Mkamba ambaye aliye na cheo kubwa sana katika hii serikali na amefanyiwa hivi, na hii inakuja mwaka mmoja tu baada ya mlinzi wake kuuliwa wakati wa ile utata ya kesi ya uchaguzi ya rais mwaka uliopita. Kwa hivyo itakuwa vigumu kuzuia wanasiasa na wananchi kutoka hii eneo kusema kwamba hii ni siasa, sio ufisadi na uamuzi wa awam awali ambao ulisitisha kwa muda kesi dhidi ya Filomena Mwilu. Uamuzi huo una maana gani kwa mkuu wa mashtaka ya umma Nordin Haji katika vita vyake dhidi ya ufisadi Kenya? Huenda ikasambaratisha ile mchakato ambacho ilikuwa tunaambiwa kwamba nipigana ufisadi.