Kuuawa kwa watu wawili mjini Siaya na mmoja mjini Kisumu kwenye maandamano ya jana kumezua hisia kali miongoni mwa viongozi wa upinzani, ambao licha ya polisi kutumia nguvu kupita kiasi kutibua maandamano hayo, wameapa kuendelea na maandamano hadi azma yao ya kuiondoa tume ya IEBC itimie. Bado mambo itawaka, wiki ijayo ndiyo itakuwa kubwa zaidi. Ikiwa kama bwana Uhuru na wenzake wanafikiri wanaweza kututisha tunaambia watatisha Wakenya wote hawezi kutisha Wakenya wote na hii sio mchezo tumemwambia tutaendelea mpaka watakubali kuongea na sisi ni kiongozi wa CORD Raila Odinga mbunge wa Starehe ambaye ni mfuasi sugu wa muungano tawala wa Jubilee amemsuta Raila akisema wewe tunakujua tangu 1982 tu huku wa unataka kufuata katiba wakati wote uchaguzi ukiwako, wa unasema umeibiwa. Mimi ninawauliza hata wale wajumbe ambao wanaandamana wakisema IEBC ni mbaya, si kwanza wajiuzuru? Kinyume na wiki zilizopita, waandamanaji mjini Nairobi hapo jana hawakuruhusiwa kukaribia ofisi za IEBC, na ikawa mchezo wa paka na panya kati ya polisi na waandamanaji mchana kutwa. Kwingineko risasi zilitumika na kusababisha maafa. Seneta wa Bungoma Moses Wetangula anasema, Police are using live bullets and they have been polisi wanatumia risasi na wanakanusha hayo. Magamba haya ya risasi yaliokotwa nje ya ofisi za baraza la jiji ambako makabiliano makali yalishuhudiwa, Which was the epicenter of action. Majeruhi kadhaa bado wanauguza majeraha katika hospitali za Siaya na Kisumu. Maandamano ya kupinga tume ya IEBC yalifanyika kwingineko pia katika miji ya Mombasa, Machakos, Meru Nakuru, Kisumu, Kakamega na Siaya. Rais Uhuru Kenyatta amewahi kusema kwamba hana uwezo wa kuwaondoa makamishna wa IEBC. Mimi sina uwezo wa kuondoa i, mimi sina uwezo wa kuondoa IEBC. Hata nikijaribu kufanya hivyo, raia wa kawaida ataenda kotini tu, kotini itasema rais amevunja sheria, hiyo amri alitoa ni ya bure. Upinzani unataka tume ya IEBC vunjiliwe mbali kwa madai kwamba tume ya sasa haiwezi kuaminika kusimamia uchaguzi mkuu uliopangiwa kufanyika mwezi Agosti mwaka ujao. Alfred Kiti, DW, Nairobi.