Nafikiri msimamo wa makamu wa rais ni batili. Ni msimamo ambao wakati mwingine unaonyesha kwamba kuna mikinzano katika harakati za kutafuta manufaa ya wakenya kwa ujumla, kwa sababu hakuna sababu kwa nini kila kitu ambacho kinapendekezwa yeye anakiona kwamba ni lazima akipinge na mojawapo ya mambo ambayo watu wanakubali katika hii nchi ya Kenya ni kwamba tuna katiba nzuri ya, lakini na vipengele ambavyo vinahitaji ku badilishwa ili kila mtu aweze kuona katiba ambayo ina manufaa kwa kila mwananchi. Amani, lakini huoni kwamba pengine ana hoja za msingi kwamba pengine hakuna haja kwa sasa hivi? Kwa nini kwa sasa hivi kufanyike mabadiliko hayo ya katiba? Kuna umuhimu gani kwa Wakenya? Lakini katiba ya, ya, ya, ya nchi zote, katiba inatakikana itumikie wananchi, na ikiwa wananchi hao hao watakubali, kwa sababu kubadilisha katiba ya Kenya Uh, ni lazima wananchi wahusike, na ikiwa wananchi wenyewe watahusishwa na wakubali kwamba kuna maeneo ambayo yanahitaji kubadilishwa, ninafikiri hakuna sababu yoyote kwa nini viongozi wavutane na kupingana kwamba haiwezekani au inawezekana. Profesa, lakini pia suala jingine aliloligusia eh, makamu wa rais Ruto ni kule kukiri kwamba kuna mpasuko mkubwa ndani ya chama cha Jubilee akigusia kwamba yeye binafsi na rais hawana udhibiti na chama hicho, na kuna kundi ambalo limekivamia chama na kuzima sauti yake yeye, lakini kuzima pia sauti ya eh, rais. Kitu ambacho wengi wanasema, basi kama ni hivyo, ina maana kwamba wao hawana tena maamuzi ndani ya chama hicho. Unafikiri kuna uhalali wa chama cha Jubilii kuendelea kuwepo madarakani kama ni hivyo? Mimi nafikiri kwa maoni ya makamu wa rais, kama ni ukweli kwamba hawana uwezo wa kudhibiti yale ambayo yanatendeka katika chama cha Jubilee, basi labda hakuna haja ya kuwa na chama cha Jubilee, kwa sababu viongozi wa chama chochote katika dunia, chama cha siasa, ni lazima wawe na mamlaka ya kuongoza. Lakini kama anadai kwamba sasa mamlaka hayo hayapo, chama kinaongozwa na watu wengine, basi labda hicho chama hakipo tena makamu wa rais katika suala hilo la mpasuko ndani ya chama, inavyoonyesha yeye ndo hajaridhika na kinachoendelea katika eh, chama cha Jubilee. Unaamini kwamba ni busara kwake basi ajiuzulu? Pengine mambo ya demokrasia ni mambo magumu sana, kwa sababu katika mambo ya kisiasa, ikiwa mtazamo wako ni tofauti au ni batili Ambao hauambatani na msimamo wa watu wengi basi inakuwa kwamba wewe huwezi kuendelea kuwa katika hilo kundi.