Katika uzinduzi wa ripoti hiyo, mwakilishi mkazi wa UNDP nchini Kenya Bi Amanda Serumaga amesema japo bara hili limepiga hatua kunako katika kipindi cha miaka 15 iliyopita, bado mataifa mengi barani Afrika yanakabiliwa na changamoto chungu nzima. Anasema licha ya maendeleo yaliyofikiwa, thuluthi moja ya watu duniani kote, wengi wao wanawake na wasichana, na pia watu waliomo kwenye maeneo ya mashambani na wakimbizi, wanakabiliwa na ugumu mkubwa wa kimaisha. Kenya inashikilia nafasi ya 146 kati ya mataifa 188 yaliyofanyiwa tathmini. Katika hotuba iliyosomwa kwa niaba yake wakati wa uzinduzi huo, waziri wa masuala ya ugatuzi nchini Kenya, bwana Mwangi Kiunjuri, amesema Kenya imepiga hatua kubwa katika sekta mbalimbali kama vile elimu, afya na lishe bora. Hata hivyo, japo Kenya imesifiwa kama mojawapo ya mataifa ya kanda hili yaliyopiga hatua kubwa, baadhi ya Wakenya wanahisi kuwa maendeleo hayajapatikana kwa namna nyingine, kama anavyosema mama huyu. Mimi kama mama na mwananchi wa Kenya tukiangalia kupanda kwa uchumi, upande tunahisi tumefinyiliwa zaidi, na uzito upo ni kwa upande wa vyakula. Vile tulikuwa tunanunua mwaka jana, sivyo vile tunanunua mwaka huu. Kila mwaka tunaona kuna mabadiliko. Imefika mahali hata mavazi yamekuwa yako na bei ya chini sana kuliko vyakula vyenyewe. Hata watu wengi sana wanafika mahali, wanajinyima, imefika mahali. Imefika mahali, unaona kama ulikuwa umezoea kula kama mara tatu kwa siku, unakata unaifanya mara mbili Kwenye uzunduzi huo ambao umefanywa katika hoteli moja jijini Nairobi, Selim Jaham, afisa msimamizi aliye pia mmoja wa waandishi wa ripoti hiyo, amesema bado kuna hitajika jitihada kabambe ili kuweza kufikia mafanikio zaidi. Since 1990, every day, 136,000 people have escaped extreme poverty. Anasema tokea mwaka wa tisaini zaidi ya watu wapatao 136 wanajinasua kutoka katika lindi la umaskini kila siku, lakini kwa upande mwingine kuna wengi wanaozidi kutumbukia kwenye ufukara, pamoja na kukosekana kwa usawa wa kijinsia na matatizo yanayosababishwa na mabadiliko ya tabia nchi. Gharama ya maisha imepanda kutokana na mfumko wa bei za bidhaa muhimu kama vile unga wa mahindi na vyakula vinginevyo. Kutoka Nairobi ni Ruben Chama.