Akizungumza na waandishi wa habari, naibu katibu mkuu wa chama cha wananchi CUF Nassor Ahmed Mazrui amesema kwa mujibu wa katiba ya chama hicho, mwenye mamlaka ya kuitisha kamati tendaji ya taifa ni mwenyekiti wa kamati, ambaye ni katibu mkuu wa chama hicho Maalim Seif Sharif Hamad. Kwa mujibu wa katiba ya kavu ibara 84 ikisoma pamoja na ibara ya 91d inaeleza kuwa kutakuwa na kamati ya utendaji ya taifa ambayo itakutana mara moja kwa kila miezi kwa kila, kwa kila, kwa kila miwili, isipokuwa kwamba ikitokea dharura, kamati hiyo inaweza kufanya kikao cha dharura wakati wowote ambao mwenyekiti wa kamati hiyo ataamuru hivyo. Mwenye mamlaka ya kuamuru kamati ya kama, utendaji kama, kama ya taifa ni mwenyekiti wa kamati hiyo ambaye ni katibu mkuu ambaye yupo ofisini makao makuu. Mtendeni Mazurui alisema chama chake kilipokea taarifa saa sita za usiku kuarifiwa kuwepo kwa kikao hicho kilichoitishwa, lakini walikataa kuhudhuria kutokana na kuwa hakina uhalali wowote, na tumemjibu kwa barua yenye maelezo yanayojitosheleza kwamba hatukuona uhalali wa kikao hicho ulichotaka tuhudhurie Kika, kikao hicho si halali kwa mujibu wa katiba ya kafu. Itakuwa ni haramu na makosa makubwa kwetu kuwajibika kwa mamlaka zisizo na mamlaka ya kisheria na kikatiba. Kikao hicho ni batili, hatuwezi kuwa sehemu ya washiriki wa kutaka kuhujumu chama chetu cha kafu, na kwa mantiki hiyo hatutohudhuria Kikao hicho. Katika kile kinachoelezwa mgogoro huo kuendelea kukua, bado Kafu inasisitiza kuwa Lipumba hana mamlaka kumchukulia nidhamu mtendaji yoyote ndani ya chama hicho. Kwa sababu Lipumba si mwanachama wa Kafu, amefukuzwa wanachama, wanachama. Uwepo wake wa Kafu mpaka sasa unatokana na njama na hila za Jaji Francis Mutungi msajili wa siasa nchini wa kutoheshimu sheria kanuni na taratibu za ashaji wa ofisi yake na vyombo vya dola kumlinda kwa amri ya viongozi wa CCM. Hata hivyo, naibu katibu mkuu huyo amesema wanashangazwa na Profesa Lipumba kwa kuwa yeye si mwenyekiti wala si mwanachama wa chama hicho. Salma Said, DW Zanzibar.