Watu bado wako mashakani yaliyotokea lakini maisha tu bado yanaendelea, maki ku maduka amefunguliwa na watoto wameenda shuleni, ni kawaida tu. nyi wenyewe, wakazi wa mji wa Brussels, mnazungumzia vipi hali hii kwa ujumla? hadi hivi sasa, hata sasa hivi watu tu wengi wanajiuliza kwa nini inatokea hivi, hata mambo angekuwa inashughulikana na Ufaransa na nini, lakini kwa nini watu wanachukua hatua ya kuvamia uwanja wa ndege wanavamia metro, yani ni ya transport ya kwenda kwenye kusini hivi, yani watu wanalalamika sana, kwa nini atokee hivi. Unajua mda stahiv watu wanajiandaa kwenda kwenye rikizo Pasaka, yani kuna vikundi fulani fulani wanaanza kuzungumuzia, make ni hatari kabisa bwana maribona matukio ya kigaidi yanaonekana kuzidi kushika kasi katika siku za hivi karibuni, tofauti na miaka nyuma ambapo tumekuwa tusikii matukio ya aina hii. Kwa maoni yenu nyinyi wakazi wa jiji la Brussels, mna maoni gani kuhusiana na hali hii? Ya kuna watu wanaosema kwamba ni labda kuna hizi mambo ya Islam State, lakini kuna watu wengine wanasema kuna vijana ambao wana wanarandaranda, ambao hawana wana, wana kazi yani ni maneno mengi sana, huwezi kusema kwamba kitu fulani n kinajitokeza ili vijana waji, wajitokeze kufanya mambo ya ugaidi hapa yani, yani matatizo ni mengi sana hapo, huwezi kusema ni kitu fulani ama ni jambo fulani lajitokeza jit, jit. Kwa hiyo unataka kutuambia kwamba pengine hali ya mahusiano kati ya jamii na jamii katika jiji hilo la Brussels ama Ubelgiji kwa ujumla pamoja na tatizo tuseme la ajira ama matatizo ya kiuchumi kwa ujumla, tofauti ya kipato ina inaweza kuwa sababu, inaweza ikasababisha mambo make e, miaka juzi kajana watu yani, sasa hivi ni tofauti na mambo ya uchumi, lakini na na mafunzo tena, na kuangalia vijana namna gani wanavyofanya namna gani wanavyofanya katika community hiyo, ni mambo ya serikali inabidi uchunguzi, make kuna mikutano hapa na pale nini, hiyo ni mambo ya, ya serikali hayo, siwezi nakuambia lolote. Vipi sasa hali kwa ujumla ya maisha imerejea katika hali ya kawaida. Maana kulikuwa na taarifa kwamba pia hata ulinzi ulikuwa umeimarishwa katika maeneo mbalimbali ya jiji la Brussels, halikadhalika pia usafiri pia ukawa umesimamishwa katika baadhi ya maeneo. Hali ya mambo ikoje hivi sasa? Sasa hivi tunavyoongea transport imeendelea, lakini sio kawaida, ni kama 80%. Lakini usalama umeimarishwa, ume kila kona kuna maaskari na mabunduki, polisi wako makini, yani bado, bado, na Inaweza kujitokeza lakini bado watu wanaooga wanaenda nyumbani ni pilika pilika. Kwa hiyo tuseme, watu hivi sasa hawako huru kwenda katika maduka kuweza kutafuta mahitaji ama kwenda katika shughuli zao za kujitafutia kipato kama ilivyokuwa kabla ya mashambulizi hayo kutokea. Kutokana na tangazo la serikali lilisema kwamba watu waendelee kazi kawaida, lakini kutokana na hofu na mapolisi wachungaji usalama kila kona, watu ukienda kwenye maduka ukute watu wengi, movement za watu sio kama kawaida, ndio watu wakuna wa uoga tu.