Alfajiri kuamkia leo mamia kwa mamia ya watu walijihimu mapema kuwahi katika vituo vya kupiga kura katika majimbo mbalimbali mbali ya uchaguzi, na kushuhudiwa kwa kasoro za kawaida ambazo zilirekebishwa na wasimamizi wa vituo mbalimbali, mbali na hatimaye wapiga kura walianza zoezi kwa amani na utulivu. Katika majimbo ya Arumeru, wananchi walionekana katika vituo vya kupiga kura kuanzia saa kumi na moja alfajiri huku wengine wakidaiwa kukesha karibu na vituo hivyo kusubiri kukucha ili waweze kufanya kazi hiyo walioidhamira. Misururu ya watu ni mikubwa, ambapo majira ya saa sita hivi za mchana watu walionekana kutatizwa na jua kali hasa katika maeneo kame, na wengine kulazimika kuagiza maji ya kunywa ili kukabili kiu, ili wasiache nafasi zao katika misitari kabla ya kupiga kura. Nimezungumza na baadhi ya wapiga kura katika wilaya za Arusha, Arumeru na Monduli, na hapa wanatoa maoni yao kulingana na hali katika vituo na matarajio yao. Naitwa Adijamisi, ni mkazi wa Monduli, niliamka mapema Asubuhi, nikafanya kazi zangu yani, kwa ajili ya kujiandaa kupiga kura. Ni siku ambayo sikutegemea yani, nilisubiria kwa hamu, na naamini nitafanikiwa kwa kile nilichokuja kukifata asubuhi ya leo. Vijana wamehamasika kiasi chake yani. vijana sana sana sana sana, ndio wanatia moyo kwenye zoezi hili la upigaji kura, tofauti na miaka mingine. Inatia moyo kwa kweli, tunategemea kura za ushindi. Mm, mi naitwa Fausta Rafaeli. Kwa kweli hapa nimekuja kwenye saa moja hivi Kuja kupiga kura kwao, nategemea kwa mtu nilomchagua mchagua, mimi nategemea matokeo mazuri yani. Um, mi kama mii na shauri kwamba ni watulie watu, so kwa sababu hata vurugu sio kitu kizuri kwa watulie, endeni waweze kusubiri matokeo atake kuwa mazuri. Hata hivyo, tatizo la kutokujua kusoma na kuandika limeonekana kuwapa hofu baadhi ya wapiga kura, lakini wakajipa moyo wa huenda wasaidizi wao watakuwa waaminifu na kuwasaidia kuelekeza la kufanya ili kuchagua viongozi wanaowataka. niamka saa kumi na mbili i ni wasasi alisaa nitaelekezwa nip, nipate kupiga kura Oya. Sijui kusoma lakini, nafanyaje? natarajia nisaidiwe nipige kura masa ipo kupiga, na niliamka saa kumi na mbili kuja kupiga kumchagua kiongozi ninayemtaka. Tukio lingine ambalo Dochi Vele imeshuhudia ni mgombea urais kupitia mwamvuli wa Ukawa, Edward Ngoyai Lowassa ambaye amesema anatarajia kuwa zoezi hilo litakwenda sawasawa na ikiwa haki haitatendeka hata kuwa tayari kupokea matokeo ya uchaguzi huu, huku akiusifu taratibu ulivyo katika vituo, lakini na yeye akahofu swala la jua kali kutatiza mamia ya wapiga kura vituo. Kama uchaguzi utakuwa umeendeshwa kwa haki na kwa usawa takubali matokeo. Kama kuna matatizo makubwa sitakubali matokeo. Sio kwa upande wangu, nasema matokeo yasipokuwa, uchaguzi usipoendeshwa kwa haki na kwa usawa sitakubali matokeo. Kituo ni kizuri, watu wamekaa vizuri, wametulia vizuri, wanapewa maelekezo vizuri, wamepumzika na bado jua lijawa kali. Kwa hiyo ni vizuri, mi naona mambo yanakwenda vizuri mpaka sasa hivi. Charles Ngereza, Dochi Vele, Arusha.