Kinachoonekana sasa zaidi ni kwamba hawa ndo watu wakubwa sana katika uh, chama ambao wanashika dira na mwelekeo wa chama. Sasa walioyaweka bayana jana yanakinzana, kwa upande mmoja kwamba hakuna upande ambao unaonekana uko tayari kuachilia, mbali kauli chache ambazo amezitoa Profesa Lipumba kwamba yeye yuko tayari eh, wakati mwenzake anasema hayuko tayari. Lakini hata hivyo ukimsikiza vizuri Profesa Lipumba, bado wote wawili wanaonekana bado hawapo tayari kwa sababu eh, mahitaji ambayo anayaweka hasa Profesa Lipumba na upande wa pili yeye hakana kabisa kwamba hataki kabisa kuhudhuria katika meza ya maridhiano. Hizi hizi hizi picha mbili zinatupa zinatupa mwelekeo wa kafu kwamba viongozi uh, hawa wana dhamira inayoonekana kabisa, naweza nikasema ya kutaka kuua hichi chama kwa sababu demokrasia inatakiwa ianze kwenye chama na demokrasia ni ile hali ya kukubali kushinda na kushindwa, nusu hasa inapokuja suala la mgogoro. Naam na, kwa maoni yako, hasara ambayo inaweza kujitokeza hapo Tanzania kwa kukosa chama kama Kafu ambacho na hasa katika upande wa Zanzibar, ambacho ni chama maarufu ndiyo, ni kubwa kiasi gani? Ndiyo, ni kubwa sana, ni kubwa sana. Hawezi kuzungumzia mapinduzi ya demokrasia ya vyama vingi nchini Tanzania katika historia yoyote bila kuzungumza chama cha Kafu, lakini chama katika vyama ambavyo vilikuwa vya kwanza kabisa kuwepo katika kusukuma na kuweka eh, ramani ya demokrasia ya vyama vingi hapa nchini Tanzania, hiyo moja. Lakini cha pili na mizizi hichi chama unaangalia kwa mfano, mpaka sasa Kafu ina wabunge zaidi ya arobaini na mbili, wote ukiwachanganya wa kuchaguliwa na waviti maalum. Sasa hawa wabunge wote ni wabunge ambao wamechaguliwa na wananchi. Tunafanya approximate kila jimbo lina zaidi ya watu eh, laki tatu laki nne. Sasa laki tatu laki nne ukizizidisha, eh, mara hizi arobaini na ngapi, ni watu wengi sana ambao ni wafuasi wa, wa, wa, wa hichi chama na zaidi kule Kafu ni chama ambacho Ukizungumza Kafu, siasa za upinzani unazungumzia vyama viwili, unazungumzia CCM. uh, ukizungumzia Zanzibar unazungumzia CCM na Kafu. Kwa hiyo tunaenda kuua demokrasia ya vyama vya upinzani 100% kule Zanzibar. Sasa hivi nafikiri vyombo vingi sana vimejaribu kuingilia huu mgogoro lakini waliobaki wenye maamuzi ya kunusuru hiki chama ni watu wawili tu. Umezungumza kuhusu juhudi za kujaribu kutatua uh, mgogoro huu, lakini kwa ku, ku, mtazamo wako ni lipi jukumu la taasisi muhimu kama vile e, ofisi ya msajili wa vyama vya siasa na taasisi kama vile tume ya uchaguzi ambazo tunaweza kusema kwamba vyama vya siasa ni kama wateja wa taasisi kama hizi? Msajili, msajili yeye kwanza, ana jukumu kubwa la kwanza, yeye ni mlezi licha atia kusajili, lakini yeye ni mlezi wa hizi vyama. Kwa hiyo mlezi, kama mlezi, alitakiwa kuangalia hizi katiba zao zinasemaje, lakini zaidi ya sheria, angetoka nje ya sheria, kwa sababu unazungumzia kunapokuwa kuna tatizo, kuna, kuna, gari lako limepata shida, lazima ushuke kwenye lile gari na ulisukume. mm-hmm. Akitoka nje ya sheria, akaona kwamba kuna vitu gani, kama mlezi alikuwa na jukumu pia la kufanya negotiation, lakini tume ya uchaguzi pia Sijani kwa sasa kama itakuwa involved, lakini tutaiona. Naamini kabisa tutakapokwenda kwenye uchaguzi, na uchaguzi unaopata sai ni uchaguzi wa serikali za mitaa, kafu ya Sharifu italeta watu wake katika hilo hilo jimbo au katika hilo hilo serikali za mitaa, lakini pia kafu ya Lipumba italeta watu wake. Sasa tutapata mgogoro mkubwa sana tutakapokwenda kwenye uchaguzi.