Ni uni katika kituo cha Kisiwani, kata ya Mwananyamala, katika wilaya ya Kinondoni. Hapa wananchi wameonekana kughadhabika, wakishinikiza kituo hiki kitoe matokeo ya udiwani pamoja na ubunge. Naamua kuzungumza na baadhi ya wapiga kura ambao wanasubilia kwa hamu matokeo yao. naitwa Vanessa. Yaani, kilichoniweka hapa ni kulinda kula zetu na kusubilia matokeo. Tunataka tutangazie matokeo yetu kwa muda mwafaka, tujue nani anaongoza katika kata yetu na nani amechukua tunachotaka ni haki tu itendeke. Maana sehemu nyingine sasa hivi matokeo tayari yameshabandikwa, hatujui tatizo ni nini. Ndio kilichotuweka hicho. Kelele hizi ambazo unazisikia kwa hapa muda huu mfupi, ni kwamba hakuna gari yoyote ya abiria au ya binafsi ambayo inaruhusiwa kusimama katika eneo hili. Hii ni kutokana kwamba wapiga kura hawa hawataki hata kitu chochote kisimame hapa kiwakinge kuona upande wa pili ambapo kituo cha kupigia kura kipo. Hatua hii inanifanya kuelekea katika kituo cha kupigia kura, kutoka hapa niliposimama ni takribani mita mia moja. Wapiga kura vijana pamoja na wanawake wamekaa kupata matokeo yao kutoka katika kituo hiki cha shule ya msingi Mwananyamala Kisiwani. Wapiga kura hao wanazuia munkari yao kutoka kwa maafisa usalama. Maafisa usalama wamekaa wakiangalia kwa makini ili kusudi kuhakikishia usalama, mawakala pamoja na wasimamizi wa zoezi zima la uchaguzi wanaendesha kazi yao kiusalama. Mtu akwambia ni bwana, nyinyi simameni kwa hapa pembeni bwana, mko kwa hapa, watu wanaopita huku wanapita huku, sasa weka shauri yako pigwe jiwe, mimi najitetea. Baada ya maafisa usalama waliovalia mavazi ya kujihami kuwasihi wapiga kura hao kuwa watulivu ili zoezi hilo liendelee kwa amani, waandishi wa habari waliruhusiwa kuingia ndani ya geti ya shule hiyo ya Kisiwani, na azma yangu kubwa ya kwanza ni kuzungumza na mawakala wa vyama vya siasa ambao wamekamilisha zoezi hilo kwa baadhi ya vituo ndani ya shule hiyo. Je, uwazi na haki vimezingatiwa? Sofia ni wakala wa chama cha TLP. Sijatakachuliwa, nimepata haki yangu. Ni maana nimepata kura mbili tu, nimeridhika, kwa sababu nimehakikisha nime mwenyewe na nimehesabu mwenyewe. Hadi DW inaondoka katika eneo hilo la shule ya msingi Kisiwani, majira ya saa tano na dakika 40 usiku kwa saa za Afrika Mashariki, bado kitu hicho cha kuhesabia kura hakuweza kukamilisha kutoa matokeo ya jumla ya kitu hicho kilichokuwa na vituo zaidi ya vitano lakini baadhi ya vituo vya kuhesabia kura vimeshuhudiwa kuwa na hali ya utulivu na kila jambo likienda kwa utaratibu maalum bila ya kuleta mgongano na wapiga kura, wapiga kura na mawakala wa vyama vya siasa. Hawa Bihoga, Dochi Vele, Dar es Salaam.