Rais Joseph Kabila ametoa mwito kwa vuguvugu la upinzani la Rassemblement kumaliza tofauti miongoni mwao na kuwasilisha daftari bila kuchelewa ya majina ya watu kwa ajili ya uteuzi wa waziri mkuu mpya. une convergence de vues notamment sur l'urgence qu'impose. Kumekuwa na hali ya makubaliano kwa ajili ya kutaka kuendelea mbele kwa taratibu ya uchaguzi, na kwa hiyo nimeomba Rassemblement kuweka kando tofauti zao na kupendekeza daftari ya majina ya waziri mkuu. Nimetangaza wazi leo kwamba mnamo masaa 48 nitateua waziri mkuu mpya. Rais Joseph Kabila ameahidi pia kuitishwa kwa uchaguzi kulingana na kalenda itakayotolewa na tume huru ya uchaguzi. Je, nimewatangazia kwamba uchaguzi utafanyika bila shaka. Kwa wale wanaoshakia, nawaomba waondoe mashaka, tutafanya kila aliowezekanalo ili uchaguzi huo ufanyike kulingana na kalenda itakayotolewa na tume ya uchaguzi. Upinzani haukusita kutoa maoni yake kufuatia hotuba huo wa rais Joseph Kabila. Vital Kamerhe kiongozi wa chama cha ENC ameelezea kwamba cha muhimu nchini ni uchaguzi uliotulivu. Nadhani ya muhimu ni kwenda kwa uchaguzi e, ingine yote itapita kisha miezi mnane, kwani sisi tuna imani kama tutaenda kwa uchaguzi. Najua ile tunapenda kwenda kwa uchaguzi, na nadhani uh, rassemblement inaweza kufikia kutaja mtu mmoja kama waziri mkuu. Ni wa watu wa akili wanapaswa kufika kusikilizana kama wanapenda nchi. Tunakataa diktature. Vuguvugu la rasamblema ambalo linahusika moja kwa moja na hilani iliyotolewa na Rais Kabila kwa ajili ya kuwasilisha daftari ya majina ya watu ili kuweko na waziri mkuu limesema litatoa msimamo wake baadaye. Rais Kabila aligusia pia hali ya kiusalama hasa kwenye jimbo la Kasai ambako amesema kwamba ameteua kiongozi mpya wa kijeshi atakayeongoza operesheni maalum kwenye eneo hilo, huku akitoa mwito kwa wapiganaji wa Kamwina Sampu kutua chini silaha. Ni Salehe Mwana Milongo, Do Chevel, Kinshasa.