nachoweza kusema ni kwamba kama zilivyo shida zingine pale zamani watu walikuwa hawazungumzi lakini sasa hivi kwa ajili ya vyombo vya habari kampeni mbalimbali mbali, wengi wamepata ujasiri wa kuanza kuzungumza lakini kwamba ndoa zimepungua hiyo inahitaji kwa kweli bado utafiti wa kina kwa sababu wengine tunaona kama sasa hivi ndio zinazidi kwa sababu ya changamoto mbalimbali mojawapo ikiwa kiwango cha ufukara so sasa hivi katika ngazi ya familia kimezidi na pia mabadiliko ya tabia hasa kutokana na mchango wa utandawazi tabia nyingi watoto zimebadilika kwa hiyo unakuta mimba zinakuwa nyingi kwa hiyo baadhi ya wazazi wanaona bora wawaoze haraka haraka na hii unazungumzia katika nchi zilizo chini ya jangwa la sahara au nyumbani hapo tanzania hata huku kwetu bara lote wote kwa kweli ukiangalia madhara na mazira tunayoyapata yanakaribiana hasa kwenye uchumi baadhi ya sheria pia kwa mfano ukiangalia ile sheria ya umri wa mtoto bado ni changamoto kuna wanaoona kwamba msichana wa miaka kumi na tatu ni mwanamke huyu anaweza ku, kuolewa kuna wengine wanaona hivyo ukiangalia pia kwenye kuandika wan, vyetu hivi vya kuzaliwa kwa mfano wengi bado hawaandiki watoto kwa hiyo kujua umri hasa kwa uhakika pia bado ni changamoto kwa hiyo vitu kama namna hiyo bado vina- vinaashiria kwamba tatizo bado ni kubwa pamoja na kwamba kwa hizo ambazo zimepatikana kuna unafuu inatiamoo rekodi ya ulimwengu inaonyesha uh, takriban wanawake milioni mia sit hamsini wameolewa katika ndoa uh, za utotoni nyinyi wanaharakati mkijadili huko katika mipango yenu mnadhani nini linaweza kuwa kikomo ama suluhu ya jambo hili cha kwanza ule ufahamu wa kujitambua hasa kwa upande wa wazazi kwamba mtoto wa kike na mtoto wa kiume wote wako sawa kwa kweli hata ya michango yao inaweza ikawa sawa pengine ya mtoto wa kike inaweza ikazidi pia ilimu, angalao, ilimu kwa hiyo kama wote watapata elimu angalau elimu inasaidia kwamba mtu naweza inabidi usome mpaka umalize labda form fom ambapo utakuwa na umri pevu kuanzia miaka kumi na nane kuendelea lakini na pili uchumi wetu unaweza ukasaidia kwa sababu baadhi wana wanalazimishwa ku, kuozwa kwa sababu ya hali ngumu ya maisha kwahio anaona bora nipunguze idadi ya wanaonitegemea huyu aende akajitegemee kwa mumewe huko kwa hiyo kama watu wataweza kuwa na ona, we, uwezo wa kujitegemea kukidhi mahitaji yale ya msingi na kwamba maisha yanatabirika pengine inaweza ikasaidia pia