Bahati nzuri tukio livyo limetokea linatupa kuna picha sana ambayo tunayo. Tuna watu watano ambao tuna wahoji, na ninaweza kusema kwamba wamecooperate, kuna cooperation zuri tumeipata kwao na wat na inaamini kutokana na tunaoendelea nayo tutafika mahali ambao tunavyotaka kuweza kukamata waliohusika. Kwa nini limetokea tukio hili, ni migogoro ya ndani ndani ya msikiti au kuna nguvu ya nje, na hasa katika masuala haya ya itikadi kali? Ah, ndio tunafanya upelelezi kupata haswa nini tabu, nini tabu. Ingawa watu walikuwa mwendani, wanasema wale watu walipofika pale walitamka kwamba kwa nini bwana swali, wakati wenzetu wamekamatwa na polisi na wanashikiwa na polisi. Kuna watu kweli tumewakamata kwa sababu ya uhalifu ulikuwa unatokea siku za nyuma, ha, kwenye hivi vi, vioski au vibanda vya kuuzia Mpesa au kubadilisha pesa, unachukua shilingi elfu hata hamsini na nini, lakini wanatumia bunduki na kujeruhi watu wengine, wengine wameuawa. Sasa hicho kikundi tulikifanyia upelezi, tukakikamata na silaha tulizikamata, na baadhi ya watu tumewakamata. Sasa inawezekana kuna hiyo au vipi? Ndio maana nasema kuna hilo swala ambalo sisi tunafanyia upelezi, tuwakamate, na kwa sababu eh, ninaamini kutokana na tunavyokwenda sasa hivi, tutakamata tutajua, haswa tabu ilikuwa ni nini mpaka akaingia wenzao na kuwachapa mapanga. Hawa ambao mnawashikilia wanahusiana na makundi makubwa pengine yanayotajwa kama inavyoelezwa na baadhi ambao wamejeruhiwa au wahusika wa moja kwa moja kwamba kundi la dola ya la Kiislamu? Hapana. Na matukio ya namna hii ni mara ya mwanzo kutokea kwa Mwanza, au ni mwendelezo wa vitendo vya uhalifu vya namna hii kupelekea mauaji, kwa taarifa ambayo imezipata? Kwa sababu ina wiki ya tatu sasa, hapa mkoani Mwanza sijasikia hii. Eh, naona ni kubwa kwa sababu limeleta taharuki na watu wengi wameishangaa a Mwanza naona ni tukio la aina yake hapa, la kwanza kutokea katika maeneo hayo, kwenye nyumba za za ibada za ibada, hii ndani ya msikiti ule. Si kwamba kuna makundi ya watu wenye itikadi kali, pengine kwa uchunguzi wenu, ndio maana nasema ni kwa mzito sana kuzungumza sasa hivi, kwa sababu ni jambo limetokea jaa juzi, tunafanya upelelezi tuwe nazungumza kitu ambacho eh, ambacho kimesimama eh, kimesimama, tuweze kueleza ku, kama ndio kuna itikadi kali au vipi, lakini msikiti ni huko chini ya wenzetu wa BAKWATA, baraza ya waislamu Tanzania. Na huwa wengi huwa hawana hua, hayo mambo ya itikadi kali. Sasa tunachunguza kuangalia kama kuna watu wa itikadi kali wamekwenda pale ama la au vipi. Tutapata tu majibu baada ya upelelezi wetu ambao tunaufanya sasa hivi.