DW Afrika katika magazeti ya Ujerumani. Ni matumaini yangu kuwa hujambo msikilizaji, popote pale ulipo, karibu kwenye makala nyingine ya Afrika katika magazeti ya Ujerumani. Studio pamoja nami ni mwenzangu Josephat Charo. Mimi ni mtayarishaji wako Zainab Aziz, na tunaanza moja kwa moja na matukio ya nchini Algeria ambako maandamano makubwa yamemlazimisha rais wa nchi hiyo Abdul Aziz Buteflika aachane na mpango wa kuwania muhula wa tano madarakani. Lakini gazeti la Zudoitche linasema hatua hiyo haitoshi kuwaridhisha wale wanaomtaka rais huyo aondoke madarakani kabisa, na linaeleza Rais Boteflika ametangaza serikali ya mpito lakini yeye ataendelea kuwamo madarakani mpaka mwezi wa Aprili ambapo muhula wake unamalizika rasmi. Boteflika anakusudia kuleta mageuzi lakini yale yatakayosimamiwa na tabaka la watawala ambalo mpaka sasa limekuwa linashika hatamu zote za uongozi. Gazeti la Zudoche linatilia maanani kwamba tume iliyoundwa kwa ajili ya kutayarisha katiba na kupanga tarehe ya uchaguzi itawashirikisha pia mashujaa walioshiriki katika harakati za ukombozi mnamo miaka ya 50. Gazeti hilo linauliza iwapo wananchi watakuwa na imani na tume hiyo. Nalo gazeti la Die Tageszeitung limechapisha maoni juu ya juhudi za kupambana na ujangili katika nchi za Afrika zinazoungwa mkono na Ujerumani, lakini linasema katika kufanya juhudi hizo wahusika hawajali masikini. Die Tageszeitung linafafanua. Mnamo miaka iliyopita juhudi za kupambana na umaskini, kuziendeleza jamii na kuwahamasisha wananchi zilikuwa sehemu ya mkakati wa ulinzi wa wanyamapori. Gazeti hilo linasema ni jambo la nia njema kupambana na wahalifu ili kuzuia ujangili, lakini vifaa vya teknolojia ya kisasa ambavyo vinatumika ni ghali mno. Gazeti la Die Tageszeitung linasema maslahi ya fedha yanawekwa mbele kuliko kuwalinda wanyamapori. Linatoa mfano kwamba ili kwenda kuwaona sokwe wa milimani mtalii analipishwa dola 1500 kwa saa moja. Daktari wa meno kutoka Marekani alilipa kiasi cha dola 45000 ili kuruhusiwa kumwinda na kumuua simba aliyeitwa Cecil nchini Zimbabwe. Gazeti la Die Tageszeitung Linasema katika juhudi za kuwalinda wanyama pori, walinzi wa mbuga za wanyama wanapewa zana za kijeshi zinazonunuliwa kutokana na msaada wa fedha kutoka nje. Mhariri wa gazeti hilo amesema kuanzia mwaka wa 2005 hadi sasa serikali ya Ujerumani imeshatoa msaada wa euro milioni 440 kwa ajili ya ulinzi wa hifadhi ya bonde la Kongo, kwa kuhoji kwamba bila ya msaada huo sokwe wote watatoweka. Msikilizaji, tuliangalie sasa gazeti la Frankfurter Allgemeine ambalo wiki hii limeandika juu ya hatua ya nia ya njema ambayo Ujerumani inakusudia kuchukua kwa ajili ya kuendeleza uelewano zaidi na koloni lake la zamani Namibia. Wahusika wa nyumba ya historia ya Ujerumani DHM wanatafakari kuirudishia Namibia msalaba wa jiwe uliochukuliwa na wakoloni wa kijerumani kutoka kwenye rasi ya Namibia. Msalaba huo wa jiwe wenye urefu wa mita 3.5 na uzito wa tani 1.1 ulijengwa na Wareno mnamo mwaka 1486. Ulitumika kama mnara wa kuonyeshea njia ya bahari. Wakoloni wa Ujerumani waliuchukua msalaba huo bila ya kuwauliza wenyeji, kwa sababu wakoloni walisema watu hao hawakuwa Wakristo. Msalaba huo ulipitia kwenye mikono ya jamhuri ya kwanza ya Ujerumani maarufu kama Weimar Republic kisha ukaingia katika mikono ya mafashisti baadaye katika mikono ya wakomunisti wa, wa Ujerumani mashariki kabla kuwekwa kwenye nyumba ya historia ya Ujerumani kuanzia mwaka 1990. Gazeti la Frankfurter Allgemeine linasema historia ya ukoloni ni historia inayoziunganisha Namibia na Ujerumani, na kwa hivyo kurejeshwa kwa msalaba huo kwa watu wa Namibia ni mwanzo wa ishara ya nia njema katika uhusiano wa nchi hizo. Gazeti hilo linaeleza zaidi. Ishara hiyo inathibitisha kukiri udhalimu uliotendwa wakati wa ukoloni. Wazo la kuurejesha msalaba huo ulioporwa na wakoloni wa kijerumani linaungwa mkono na waziri wa Ujerumani anayeshughulikia masuala ya utamaduni na vyombo vya habari Monica Gruters. Naam, msikilizaji mpendwa, hadi hapo ndiyo tunayakamilisha makala haya ya Afrika katika magazeti ya Ujerumani. Mwenzangu tulioshirikiana kukuletea makala haya ni Josephat Charo. Jiunge nasi tena wiki ijayo, mola akitujalia. Kutoka hapa Bonn, mimi ni mtayarishaji wako Zainab Aziz, pamoja na mwenzangu tunasema kwaherini, kwa herini.