Kwenye kikao cha baraza la senati kilichofanyika leo alasiri, Spika Ken Lusaka aliweka bayana kuwa alipokea barua iliyoandikwa na afisa mkuu mtendaji wa muungano wa NASA Numan Magaya. Hata hivyo, barua hiyo ilisisitiza kuwa kinara wa chama cha Ford Kenya Moses Watangola atasalia kuwaongoza wachache katika baraza la senati. Ila halikuwa Spika Lusaka alikifahamisha kikao kuhusu uamuzi uliofikiwa, Senator James Agri Orengo is Spika Ken Lusaka wa baraza la Senate anasisitiza kwamba barua iliyopokea kidogo ilikuwa inakiuka sheria na maadili ya kuandika waraka wa namna hiyo kutaka mabadiliko katika uongozi wa wakilishi wachache katika baraza hilo Senate Minority Leader. Maseneta wasiopungua kumi na tisa walihudhuria kikao cha bunge kilichomtimua Moses Wetangula na kumvika taji mpya, seneta wa Siaya James Orengo. Maseneta wanane wa NASA wakufika kikaoni leo kwa sababu za binafsi atakayekuwa naibu mwakilishi wa wachache katika baraza la Seneti. Kufuatilia mabadiliko hayo, seneta wa Makueni Mutula Kilonzo Jr ataendelea kuwa kiranja wa wachache kwenye baraza la Senate na naibu wake atakuwa seneta maalum Beatrice Kwamboka wa chama cha ODM atakayechukua nafasi ya seneta maalum Petronila Were wa ANC. Seneta maalum Judi Pareno amepigiwa upatu kuwa mwanachama wa jopo la spika ili kuchukua nafasi ya Kleopa Malala. Kwa upande wake, seneta Moses Wetangula alishikilia wiki jana kuwa ataipigania nafasi hiyo kwa nguvu zake zote. Ayub Savula ni naibu kiongozi wa chama cha ANC kinachounda muungano wa NASA na anaelezea anavyotazama kisa cha leo. Raila amekuja wamawabrifu sasa nitakana tu na na na hiyo, hiyo unganishe Kenya pamoja pamoja. Wadhifa wa mwakilishi wa chache katika baraza la Senate, ana haki ya kupewa marupurupu ya ziada likiwemo gari rasmi la serikali wahudumu na maafisa ulinzi. Kufuatia purukushani zote hizo, kiongozi wa chama cha ANC cha muungano wa NASA Musalia Mudavadi amekielezea kitendo cha leo kuwa mchezo ishna kuwa NASA haina mpango wa kujiunga na Jubilee. Kauli hizo zinaungwa mkono na wanasiasa wa upinzani wa Third Way Alliance. Fred Okango ni katibu mkuu wa chama hicho. Hatutaingia kwa Jubilee, hatutaingia kwa NASA. Sisi ni Third Way Alliance Kenya. Lile jambo ambalo linatuleta sote pamoja ni jambo la kuunganisha wa Kenya. Daktari Ekuru Aukot ambao ni party leader wetu mara mingi amesema kwamba angependa kuona Kenya ambayo imejumuishwa pamoja kimawazo, sio kisiasa peke yake. Kinara wa NASA Raila Odinga anashikilia ajahusika na mpango huu wa kumvua madaraka seneta Moses Wetangula. Kutoka Nairobi, mimi ni Thelma Mwazaya, DW.