Ni kauli ya kushtusha kwa sababu eh, ni kauli ya kushtusha kwa sababu tuna zaidi ya mwaka mmoja, eh, hivi karibuni tulikuwa na siku mia tano tangu Azory Gwanda amepotea, na ni jambo ambalo limekuwa likiumiza vichwa vya waandishi wa habari wengi na watu wapiganiaji wa haki za binadamu na watetezi wa haki za kijamii kwamba mtu alichukuliwa ali, kutoka nyumbani kwake ama popote alipokuwa akaondoka katika safari ya kikazi akatoweka na mpaka leo hajawahi kuonekana. Sasa kwa mara ya kwanza tunamwona kiongozi mkubwa wa serikali eh, waziri wa maswala ya kigeni wa Tanzania eh, Profesa Parmagamba Kabudi akisema Azori Gwanda aliyetoweka na kufariki. Sasa ni mara ya kwanza kwa kiongozi mkubwa wa serikali kumhusisha Azori Gwanda na mauti ama Azori Gwanda na kifo. Ninaamini kwamba haikuwa bahati mbaya kwa Profesa Kabudi kutaja hili jambo, ni jambo ambalo pengine lipo na ndio maana kiongozi kama yeye alitaja kufa wa Azori Gwanda kwa, kwa, kwa mara ya kwanza tunasikia kwao, imetuumiza imetushtua. Nyinyi kama wadau wa habari, mpaka hivi sasa mna taarifa gani kuhusu hatima ya, ya, ya uh, bwana Azori Gwanda kutoka kwa polisi ambao siku zote wamekuwa wakizungumza kwamba uchunguzi unaendelea? E, niseme tu kwamba kwanza kama wadau wa habari au kama wafuatiliaji masuala ya kihabari, mara ya mwisho alizungumza mmoja ya viongozi wa polisi wa ngazi za juu, huyu ni DCI Mleta, mkurugenzi wa sa jinai Kamishna Robert Boas akasema kama polisi wanaendelea na uchunguzi, na sisi tunakubali, kwa sababu masuala ya kichunguzi huchukua muda mrefu, na sisi sio polisi, lakini eh, tuliweka imani hapo kwamba anapotokea kiongozi wa nafasi yake kusema kwamba jambo hili wanalifanyia kazi, wanaendelea na uchunguzi, na wakiwa na taarifa za kusema watasema kwa wazi. Pia pale bungeni kumekuwa na kauli za kukanganya kutoka serikalini. Mm -hmm. Waziri wa mambo ya ndani ya nchi Kangi Lugola aliwahi kusema kwamba, uh, inawezekana. Sijui kama alikuwa amedhamiria ama alitoa ni utani ama ni mzaha, na kama ni mzaha itasikitisha kwamba waziri unaweza ukafanyia mzaha maisha ya mtu, kwamba inawezekana huyu mtu alitoka ameenda kutafuta maisha pengine atarudi. Waziri wa habari wa utamaduni, sanaa na michezo akihitimisha hotuba ya wizara yake ndani ya bunge, katika bunge la bajeti lililopita, alisema kwamba, alihoji kwa nini watu waendelee kuhoji habari ya Azori wakati kuna watu wengi walipotea na kufariki wakati matukio yaliyotokea katika eneo la Kibiti Rufiji na na, na na Mkuranga, nyinyi waandishi wa habari imewaweka wapi hasa kutokana na swala zima, e, pengine la usalama wenu? Tukio tu lenyewe la Azori kutoweka lilituogofya na kutupikisha mahali ambako kunaifanya kuna taaluma yetu ikiwa si sehemu salama ya kufanyia kazi. Watu, watu, bao wameanza kuacha kazi, wapo watu wameanza kubadilisha kazi kwa sababu wanaona hapa si mahali salama tena. Sasa inapokuja taarifa kama hii katika umri tulionao, tuna familia, tuna ndugu. Leo hii pale sasa unaanza kuwaza familia ya Azori inafanya matanga inafanya nini.