Deutsche Welle. Idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Ni saa 12 kamili kwa saa za huko Afrika Mashariki, saa 11 Afrika ya Kati, sawa na hapo Jerumani. Hujambo msikilizaji, na karibu katika matangazo haya ya asubuhi ya DW Kiswahili. Mimi ni Yusra Buwayhid, Deutsche Welle. Habari za ulimwengu, Msomaji ni mimi Isaac Gamba, na kwanza ni muhtasari wake. Polisi Uingereza wasema jasusi wa zamani Sergei Skripal alikumbana na shambulizi la sumu iliyomudhuru katika makazi anayoishi. Mwanasheria wa kiongozi wa zamani wa jimbo la Katalunya Kasipjamo asema Ujerumani haiwezi kumrejesha mwanasiasa huyo Uhispania na Ecuador ya kata mawasiliano ya internet ya mwasisi wa mtandao wa WikiLeaks Julian Assange. Habari kamili. London, maafisa wa polisi nchini Uingereza wanasema huenda jasusi wa zamani nchini Urusi Sergey Skripal pamoja na binti yake Yulia walikumbana na sumu iliyowadhuru katika mlango wa mbele wa nyumba wanayoishi. Dean Haydon mkuu wa kitengo kinachohusika na kudhibiti ugaidi nchini Uingereza amesema hadi sasa, kwa mujibu wa uchunguzi wao, wanaamini kuwa Skripal alikutana kwanza na sumu hiyo katika mlango wa mbele wa nyumba anayoishi, na kuongeza kuwa uchunguzi wao unaangazia zaidi katika makazi yao. Hii ni mara ya kwanza polisi nchini Uingereza kutoa maelezo kuhusiana na wapi hasa ambako Skripal alikumbana na shambulizi hilo la sumu. Skripal na binti yake Yulia wamekuwa katika hali mbaya ya kiafya tangu Machi 4 walipogundulika kudhurika na sumu mjini Salisbury. Uingereza inaituhumu Urusi kwa shambulizi hilo, tuhuma ambazo Urusi inazikanusha. Berlin. Mwanasheria wa kiongozi wa zamani wa jimbo la Katalunya Kas Pigemon ametoa mwito kwa maafisa nchini Ujerumani kuthibitisha kwamba hawatamrejesha nchini Uhispania mwanasiasa huyo anayeshikiliwa hivi sasa nchini Ujerumani. Mwanasheria huyo Wolfgang Schomburg amelieleza gazeti moja la nchini Ujerumani la Zudesh Zaitung kwa Ujerumani inapaswa kuthibitisha hatua hiyo haraka iwezekanavyo, kwani vinginevyo itakuwa inaruhusu migongano ya kimaslahi ya Uhispania nchini Ujerumani. Shomberg, ambaye amewahi kuwa jaji wa mahakama ya juu nchini Ujerumani, amekuwa akimwakilisha Puigdemont tangu alipotiwa mbaroni kaskazini mwa Ujerumani Jumapili iliyopita Wakati alipokuwa njiani kurejia ubeligiji akitokea Finland. Kaspiem alilazimika kukimbilia ubeligiji baada ya kufunguliwa mashtaka ya uasi kutokana na kutangaza kujitenga kwa jimbo la katalunya kufuatia kura ya maoni ambayo mahakama nchini hispania zilisema ni batili. Munich Picha iliyolenga kutambulisha maafisa wapya walioteuliwa kuongoza wizara ya mambo ya ndani nchini Ujerumani imezua mtafaruku baada ya umma kushuhudia kuwa hakukuwa na mwanamke hata mmoja katika nafasi za juu za wizara hiyo. Waziri wa mambo ya ndani Horst Seehofer amekuwa akikosolewa kwa kuteua wanaume pekee kuongoza idara za wizara hiyo huku baadhi wakihoji ni jinsi gani ataweza kuleta mshikamano ndani ya wizara hiyo iwapo hakuna mwanamke hata mmoja miongoni mwa wakuu wa idara kwenye wizara hiyo ya mambo ya ndani. Hata hivyo, msemaji wa wizara ya mambo ya ndani Johannes Demroth amesema waziri anateua watu ambao anaona wanafaa katika kukabiliana na changamoto zilizopo. Hata hivyo picha hiyo iliondolewa katika tovuti ya wizara hiyo kwa maelezo kuwa sio maafisa wote walioteuliwa walikuwa tayari wamethibitishwa rasmi, na hiyo pia ikiwa ni kwa mujibu wa msemaji wa wizara hiyo ya mambo ya ndani Johannes Dimroth. Unaendelea kusikiliza taarifa hii ya habari za ulimwengu kutoka idhaa ya Kiswahili ya DW Bonn. Quito, Ecuador. Serikali ya Ecuador hapo jana imesema imekata mawasiliano ya internet ya mwasisi wa mtandao wa WikiLeaks Julian Assange katika ubalozi wa Uingereza nchini humo ambako amekuwa akiishi kwa zaidi ya miaka mitano sasa. Maafisa wa Ecuador wanasema hatua wa hiyo imechukuliwa kufuatia ujumbe uliotumwa hivi karibuni na Assange katika mitandao ya kijamii ambao unaonyesha kukiuka makubaliano ya maandishi yaliyofikiwa mwaka 2017 yanayomzuia kutokutuma ujumbe wowote katika mitandao ya kijamii ambao unaweza kuingilia mahusiano kati ya taifa hilo la Amerika ya Kusini na mataifa mengine. Ecuador imesema ujumbe wa Assange katika mtandao ya kijamii unahatarisha uhusiano kati ya nchi hiyo na Uingereza na pia mataifa mengine ya Umoja wa Ulaya. Jumatatu wiki hii Assange aliandika katika ukurasa wa Twitter akihoji madai Uingereza kuihusisha Urusi na shambulizi la sumu dhidi ya jasusi wa zamani Sergei Skripal pamoja na hatua ya Uingereza na nchi nyingine kufukuza wana wanadiplomasia wa Urusi. Nairobi. Hatimaye mwanasiasa wa upinzani nchini Kenya Miguna Miguna amefukuzwa kwa mara ya pili tena nchini humo, baada ya hapo jana Jumatano kusafirishwa kwa ndege iliyokuwa ikielekea Kanada. Wakili wa mwanasiasa huyo amethibitisha kufukuzwa tena kwa Miguna Miguna alipozungumza na shirika la habari la AFP. Februari 26, mahakama ya juu iliwaamuru maafisa wa uhamiaji kumruhusu Miguna Miguna arejea nchini Kenya, ambapo alirejea Jumatatu wiki hii. Akizungumza kwa njia ya simu, Cliff Ombeta, mwanasheria wa Miguna, amesema mteja wake amepandishwa ndege inayoelekea Dubai, lakini hawajui ni wapi anapelekwa. Kuondolewa kwake kwa mara ya pili nchini humo kumehitimisha mjadala ule uliokuwa ukiendelea kuwa Miguna Miguna alikuwa akizuiliwa katika choo kwenye uwanja wa ndege mjini Nairobi. Wizara ya mambo ya ndani ya Kenya imekuwa ikisema Miguna Miguna aliukana uraia wake wa Kenya baada ya kupata uraia wa Canada miaka kadhaa iliyopita. Hata hivyo, Kenya inaruhusu mtu kuwa na uraia wa nchi mbili na Miguna Miguna alishiriki katika mchakato wa uchaguzi wa mwaka jana. Na huyo ndio mwisho wa taarifa hii ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya DW Bonn.